ผู้เขียน หัวข้อ: รถกินน้ำมัน ในเมือง นอกเมือง เท่าไรกันบ้างครับ  (อ่าน 17159 ครั้ง)

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
ขอฟังข้อมูลจากผู้ใช้งานจริงที่ใช้มาหลายเดือนครับ / ตอนนี้ผมยังไม่หมดถังแรกเลย วิ่งไป 1/2 ถัง 358 กิโลเมตร ในเมืองรถติดตลอด
เลยยังคำนวนไม่ได้   :-*

http://www.subaruxvthailand.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: April 09, 2014, 12:35:13 โดย admin »
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

Splendour

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมวิ่งอยู่แถวชานเมือง (ปากเกร็ด) เข้ามาแถวถนนวิทยุอาทิตย์ละครั้ง ได้ไม่ถึง 9 ก.ม./ลิตร
เคยไปตราด ใช้ความเร็วประมาณ 120 ก.ม./ช.ม. ได้ 12.59 ก.ม./ลิตร ครับ

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
ผมลองจับคร่าวๆ จาก ตาก ถึง ปตท เลียบทางด่วน ตกประมาณ 14 นิดๆ ครับ เติม e20
ส่วนในเมืองยังไม่เคยจับจริงจังสักทีครับ  :-*

krisada511

• Global Moderator
วันนี้ เติม ถังที่ 2 วิ่งในเมืองเป็นหลัก ( รถติด )  ได้ 9.52 Km/L  พอใจมากครับ

คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

SamaelMT

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • ShiShi-Oh
ขอผมเอง เติม e20 วิ่งได้13 ถึง 15 โลลิตร วิ่ง 110 เป็นหลัก ที่ 1900 รอบ อยู่ ชัยนาท รถไม่ติดจ้า :-\
SamaelMT

admin

• Administrator
  • ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
ขอผมเอง เติม e20 วิ่งได้13 ถึง 15 โลลิตร วิ่ง 110 เป็นหลัก ที่ 1900 รอบ อยู่ ชัยนาท รถไม่ติดจ้า :-\

ยังไม่ได้ลองเลย E20  :-\

http://www.subaruxvthailand.com

tensoplastic

• **
ผม E20 ล้วนๆ ได้ 10 กิโลนิดๆ ต่อ ลิตรครับ ในเมืองบ้างนอกบ้างรถไปค่อยติด

supakorn

• *
วัดจากgps 100km/hr วัดจริงแค่94km/hr

chimp

• *
ขับกันได้ประหยัดมากเลยครับ หรือ ผมเท้าขวาหนักไป 8 โลลิตร ตลอดเลย  :runrun:

smaew

• *
รถยังอยู่ในศูนย์เรื่องพวงมาลัยอยู่เลยค่ะ
แต่ขอให้ข้อมูลที่ผ่านมาค่ะ

วิ่งในเมืองคือใน กทม. ได้ 9.3-9.6 กม./ลิตร
(ขึ้นกับรถติดรึเปล่า)

วิ่งทางไกล ตจว. ได้ 13-14 กม./ลิตร ค่ะ

โดยส่วนตัวพอใจมากๆ เลย
เทียบกับรถน้องสาวที่ขับ cx-5
skyactive ที่ลือลั่น
ก็ใกล้ๆ กัน ประหยัดกว่า xv หน่อย
ของเขาในเมืองประมาณ 10 กม./ลิตร
ทางไกลน่าจะ 14 กว่าๆ
แต่ของเขาขับ 2 ค่ะ

เป็นข้อมูลนะคะ

numm70

• **
ในเมือง 9-12 โลลิตร ปลายเดือนที่แล้ววิ่งไปอุบล ไป-กลับ1470โล ใช้น้ำมันE20ไป 145 ลิตร ตก10โลนิดๆ/ลิตร ให้เพื่อนขับมันเหยียบตลอด ยืนพื้น 150-160

เกือบลงข้างทางไปหลายรอบ :)) :)) :))

Kumamon

• *
ผมได้ประมาณ600+/- นิดหน่อยคับ (บวกลบตามรถติด) ขับอยู่ช่วงเรียบด่วนรามอินทราเป็นหลัก วันนึงวิ่งประมาณ 40โล แต่ผมเป็นคนขับรถช้าอ่ะคับ ไม่ค่อยมีเหยียบแบบเต็มๆเท่าไหร่ :))

macinthian

• *
รถยังอยู่ในศูนย์เรื่องพวงมาลัยอยู่เลยค่ะ
แต่ขอให้ข้อมูลที่ผ่านมาค่ะ

วิ่งในเมืองคือใน กทม. ได้ 9.3-9.6 กม./ลิตร
(ขึ้นกับรถติดรึเปล่า)

วิ่งทางไกล ตจว. ได้ 13-14 กม./ลิตร ค่ะ

โดยส่วนตัวพอใจมากๆ เลย
เทียบกับรถน้องสาวที่ขับ cx-5
skyactive ที่ลือลั่น
ก็ใกล้ๆ กัน ประหยัดกว่า xv หน่อย
ของเขาในเมืองประมาณ 10 กม./ลิตร
ทางไกลน่าจะ 14 กว่าๆ
แต่ของเขาขับ 2 ค่ะ

เป็นข้อมูลนะคะ
ผมก็ได้ตัวเลขประมาณนี้เหมือนกันครับ เติม E20
ในเมือง ทั่วไปๆครับติดมั่ง ทางด่วนมั่ง
ต่างจังหวัด วิ่ง 120-140 ครับ กทม-เชียงราย(ช่วงไม่เทศกาล)
ถ้าเติม Gasohal 95 ในเมืองจะได้ 10 โลลิตรนิดๆครับ

wtflock

wtflock

инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо