ผู้เขียน หัวข้อ: == ใครมีปัญหารับรถป้ายแดง แล้วสีตัวถังกับสีกันชนไม่เหมือนกันบ้างคะ (สีขาว) ==  (อ่าน 13869 ครั้ง)

Bhuddho

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ทางศูนย์มีวิธีแก้ปัญหายังไงคะ ขอทราบรายละเอียดหน่อยค่ะ ว่างๆจะแวะเข้าไปคุยที่ศูนย์จะได้รับมือถูก (ขอยังไม่ลงรูปรถตอนนี้นะคะเกรงจะมีปัญหาทางศูนย์) ไว้เสร็จจากการเจรจาก่อนจะมาลงรูปให้ชมกัน  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  หรือท่านไหนมีรูปที่เห็นชัดว่าสีต่างช่วยลงให้ดูด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

Melon

• *
สีต่างกันเยอะมั้ยครับ ถ้าเยอะน่าเกิดจากการทำสีก่อนส่งมอบ (รถสีอะไรครับ)

Bhuddho

• *
ต่างเยอะจนหลายคนทักค่ะ เลยเริ่มไม่มั่นใจ

Bhuddho

• *

P!!M

• *
รับรถออกมาแล้วคงแก้ไขยากครับ ของผมสีขาวสีไม่เพื้ยนน่าจะทำใหม่ทั้งคัน   ดูจากน้อตฝากระโปรงยังสีขาวจั๊ว เกลียวยังสีขาวเลย แต่หางหลัง STI สีด่างขัดไม่ออก ขนแมวเพียบ
ทำใจให้สบายครับ   รถขับดีแต่การจัดการของตัวแทนขายในไทย ห่วยมากครับ 

bus

• *
ผมก็เป็นครับ  และผมก็ได้เดินดูสีขาวคันอื่นที่รอส่งมอบก็เป็นครับ  และไปดูสีขาวของcx5 ด้วยก็เป็นครับตอนนั้นจิตตกมาก โวยsale แหลกต้องโทษความไม่รอบคอบของตัวเองด้วย เนื่องจากกันชนหน้าหลังเป็นไฟเบอร์ แต่ตัวถังเป็นเหล็ก มันดูดสีไม่เท่ากันเลยเพี้ยน แล้วแต่มากน้อยและผมหาข้อมูลทางเน็ตส่วนใหญ่เปนกันหมด เลยทำใจ  ตอนนี้ใช้มาจะครบปีละ อ้ออีกอย่างนึง เท่าที่ทราบ (ไม่รู้จริงหรือป่าว) กันชนหน้าหลังมาประกอบที่ไทยครับ รถส่งมาจากmalay  :ปาดเหงื่อ:

Bhuddho

• *
รูปค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะเห็นรึป่าวนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 02, 2016, 21:04:28 โดย Bhuddho »

Bhuddho

• *
ตัวบอดี้จะออกเหลือง แต่กันชนเป็นสีขาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 02, 2016, 21:05:06 โดย Bhuddho »

Ake

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
ผมมี Fortuner ที่บ้านตัวที่แล้วสีขาว ถ้ามองแบบจับผิดหน่อยสีกันชนหน้าหลังกับตัวถังจะต่างกันนิดหน่อย เอาไปถามร้านชุดแต่งเขาก็บอกว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับรถจากโรงงาน
แต่ที่ จขกท. เอารูปมาลง  ถ้าสีต่างขนาดที่ว่าถ่ายรูปแล้วยังเห็นอันนี้ผมว่าไม่ธรรมดาแล้วนะ ::คิดหนัก::

bus

• *
ประมาณนี้เหมือนกันครับ   :'(

Ae3388

• *
 >:(แย่จังเลยอะ ศูนย์ไหนคะเนี้ย ดีนะของเราสีดำ

Something

• *
รับรถมานานยังครับ
ผมก็เป็นแต่หลังจากรับรถมาพักนึงนะครับเคลือบแก้วเลยหลังจากรับรถมา

ประมาณ 6 เดือนครับเลขไมล์ราวๆ 4 พัน

สาเหตุจอดตากแดดปประมาณ 1 สัปดาห์เป็นทั้งกันชนหน้าและหลังครับผม

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
เป็นทุกคัน และ ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับ  ตอนไปดูสีขาว และ ดำ  ก็เคยสีให้เซลล์ปิ่นเกล้าดู  ผมเลยไม่เลือกสีนี้   :ดื่ม:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 02, 2016, 15:31:23 โดย krisada511 »
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

Bhuddho

• *
รับรถมา 3 เดือนแล้วค่ะ เลขไมล์วันนี้ 2,500 กม. วันแรกที่ไปรับรถเห็นแล้วว่าสีเหลื่อมกัน แต่พอรับได้ และเข้าใจว่าวัสดุคนละประเภทกันอาจเพี้ยนได้ มาเสียความมั่นใจตรงที่มีเพื่อน และลูกค้ามาทักว่ารถเพิ่งทำสีมาเหรอ ทำไมสีกันชนออกขาวๆ แต่ตัวรถออกเหลืองๆ มีคนทักหลายคนทำให้เริ่มไม่มั่นใจ ตอนนี้ร้องเรียนไปทางเสรีไทยแล้ว  รอจนท.ติดต่อกลับ

ที่ไม่เข้าใจคือรถสีขาวจะเปลี่ยนเป็นเหลืองได้ต้องใช้เวลา  แต่นี่ผ่านมา 3 เดือนก้อเริ่มออกอาการ เทียบกับรถ xv สีขาวของคนรู้จักที่ออกมาได้ 2 ปีแล้ว สียังขาวกว่าเลย

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
ผมมี bmw สีขาว ออกมารีบเคลือบแก้วเลยครับ ตอนนี้ยังขาวสะอาดอยู่ เคลือบแบบ 5 ปี ส่วน pajero sport สีขาวอีกคัน 3 ปีจอดในร่มตลอด เริ่มขาวนวลแล้ว  :-*
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ