ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธึทำให้XVแรงกว่านี้ ?  (อ่าน 23822 ครั้ง)

Pro

• มือใหม่หัดขับ
  • *
 เพราะเดิมๆโดยบี้ตูดแล้วหนีไม่อก :ใบแดง: Orz :แว้ดๆๆ:

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
Re: อยากทราบวิธึทำให้XVแรงกว่านี้ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: June 30, 2015, 20:24:10 »
ขับ XV เข้าศูนย์
บอกเซลว่า
เอามาเทิร์น WRX sti MT
แล้วลองดูอีกครั้งครับ  ^_^

kim bawornwish

• *
Re: อยากทราบวิธึทำให้XVแรงกว่านี้ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: June 30, 2015, 21:28:55 »
 :)) :)) :))

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: June 30, 2015, 21:36:45 »
ผมซื้อ xv มารอหัวตัด sti ในอีก 10 ปีข้างหน้า หึหึ  :คริคริ:
ตอนนี้ให้คุณภรรยาใช้ให้พังไปก่อน

แต่ถ้าอยากแรงตอนนี้ผมว่าลอง refash ecu ดูก่อนเลยครับ
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

pgxvt

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: June 30, 2015, 21:55:03 »
มี turbo kit อยู่นะ เขาเพื่งติดตั้งเสร็จ ไม่รู้ดีป่าว

tik2229

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: July 01, 2015, 20:01:36 »
ผมRefash ecu กับเปลี่ยนกรองอากาศ
วิ่งดีขึ้นเยอะครับ

Iam105

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: July 05, 2015, 05:59:45 »
ยกเครื่องออกแล้ววาง EJ20 คอแดงพร้อม TURBO ครับ

Pro

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: July 05, 2015, 13:57:48 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆ คร่าบ  :respected:

U

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: July 14, 2015, 16:40:24 »
ลอง ๆหา อิมมือ สอง EJ20 turbo 2.0 มาเป็นรถสำรองดุ ครับ รับรอง หลังติดเบาะ
หรือไม่ ก้คอเครด เวลาออกตัว ที่ว่ามานี้ เคย ใช้ อิมอยู่ครับ :dance2:

showcase191

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: July 14, 2015, 17:29:37 »
โมแรงๆ ต้องระวังเกียร์ CVT ด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าเกียร์ใน XV ออกแบบมาให้รับแรงได้ขนาดไหน

ปล. ผมว่าถ้าเอามันส์ นิดหน่อย ติดตัวหลอกกล่องคันเร่งไฟฟ้าก็พอได้แล้วนะครับ

jkimushi

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: July 15, 2015, 14:59:52 »
^คุณ tik2229 refresh ecu ทำที่ไหนครับ และเปลี่ยนกรองอากาศเป็นแบบไหนครับ อยากลองทำดูบ้างอ่ะครับ

tik2229

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: July 15, 2015, 19:54:43 »
^คุณ tik2229 refresh ecu ทำที่ไหนครับ และเปลี่ยนกรองอากาศเป็นแบบไหนครับ อยากลองทำดูบ้างอ่ะครับ
ทำกับคุณ perawat (ในหน้าสนทนาทั่วไป)
แถวเลียบทางด่วนครับ
ใส่กรองk&n แบบแทนกรองเดิม
ลากรอบสูงเสียงดูดมันดีเหมือนกันครับ

Constantin

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: February 07, 2016, 18:16:28 »
ลองดูสเต็ปผมนะครับ

-เปลี่ยนกรองเป็น K&N
-เปลี่ยนท่อปลายเป็นHKS ตรงรุ่น
-ติดกล่องคันแร่งไฟฟ้า Jumper horse ตรงรุ่น

ตอนนี้วิ่งเร็วสุดได้ 200km/h (ตัวเลขที่หนัาปัดนะครับส่วน gps ได้ 195 km/h)

จริงๆความเร็วสูงสุดไม่ต่างจากที่โรงงานบอกไว้ แต่ของโรงงานกว่าจะถึงคงต้องใช้เวลานาน + ถนนตรงยาวกว่าจะถึงได้)

สเต็บนี้ 170-180มาเร็วมาก (น้ำมันก็ลดเร็วตาม  :ปาดเหงื่อ:)
ตอนนี้กำลังหาทางให้ได้เกิน 200km/h ด้วยเครื่องเดิมๆ สเต็ปต่อไปน่าจะติดมู่เล่ย์เพิ่ม กับตีท่อใหม่น่าจะไปได้ครับ ถ้าได้ทำแล้วจะมาอัพเดตนะครับ

Nutana

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: February 22, 2016, 17:56:40 »
ผมRefash ecu กับเปลี่ยนกรองอากาศ
วิ่งดีขึ้นเยอะครับ
เปลี่ยนกรอง เท่าไหร่ครับ และ แรงขึ้นเยอะไหมครับ ผมทำ ecu มาแล้วครับ

anubun

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: February 23, 2016, 09:35:49 »
ลองดูสเต็ปผมนะครับ

-เปลี่ยนกรองเป็น K&N
-เปลี่ยนท่อปลายเป็นHKS ตรงรุ่น
-ติดกล่องคันแร่งไฟฟ้า Jumper horse ตรงรุ่น

ตอนนี้วิ่งเร็วสุดได้ 200km/h (ตัวเลขที่หนัาปัดนะครับส่วน gps ได้ 195 km/h)

จริงๆความเร็วสูงสุดไม่ต่างจากที่โรงงานบอกไว้ แต่ของโรงงานกว่าจะถึงคงต้องใช้เวลานาน + ถนนตรงยาวกว่าจะถึงได้)

สเต็บนี้ 170-180มาเร็วมาก (น้ำมันก็ลดเร็วตาม  :ปาดเหงื่อ:)
ตอนนี้กำลังหาทางให้ได้เกิน 200km/h ด้วยเครื่องเดิมๆ สเต็ปต่อไปน่าจะติดมู่เล่ย์เพิ่ม กับตีท่อใหม่น่าจะไปได้ครับ ถ้าได้ทำแล้วจะมาอัพเดตนะครับ

รบกวนขอค่าเสียหายโดยประมาณแต่ละ step ได้มั๊ยครับ อ่านแล้วคัน