ผู้เขียน หัวข้อ: *** เพิ่มแรงม้า แรงบิด ให้เจ้า Subaru XV ***  (อ่าน 60048 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
เมื่อวานได้ EMS เจ้า FUEL BANK  ที่สั่งซื้อไป

มันคืออะไร มีคำตอบ

นวัตกรรมใหม่ที่ได้จดทะเบียนสิทธิบัตรแล้ว
ผ่านการทดสอบมามากมายจากลูกค้าจริงและเครื่องไดโน
แรงแถมเหมาะกับยุคน้ำมันแพงอีกด้วย

เพิ่มแรงม้าและแรงบิดรถยนต์ + ประหยัดน้ำมันมากขึ้น
หลักการทำงานคือ Fuel Bank จะทำลายคลื่นไฟฟ้าในระบบเครื่องยนต์ทั้งหมด
ช่วยให้เครื่องยนต์ทำงาน 100% รู้สึกถึงแรงดึงและแรงบิดที่เพิ่มขึ้นได้ชัดเจน!

- Improve Torque
- Improve Sound Quality
- Improve Gear Change (Shift)
- Increase Power
- Clean up engine
- Brighter Headlight

------------------------------------------------------------

Fuel Bank ต่างจากสายกราวด์ (Ground Wire) อย่างไร?
สายกราวด์ทั่วๆไปย้ายและกระจายคลื่นไฟฟ้าที่รบกวนไปยังจุดอื่นๆ
ส่วน Fuel Bank จะทำลายคลื่นไฟฟ้าที่รบกวนทั้งหมด (complete elimination)

[สินค้าตัวนี้ได้จดทะเบียนสิทธิบัตรแล้ว]

รุ่นพิเศษ "EVO SP" สามารถใช้ได้ทั้งรถเบนซินและดีเซล
และเหมาะสำหรับรถที่มีเครื่องยนต์ใหญ่ๆ (ประสิทธิภาพสูงกว่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 21, 2014, 11:04:09 โดย admin »

admin

Re: *** เพิ่มแรงม้าให้เจ้า Subaru XV ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: March 21, 2014, 10:39:11 »
ติดตั้งบน Subaru  Impreza เพิ่ม 10.8 แรงม้า (PS) 

ผมเลยอยากลอง  พรุ่งนี้ออก ตจว. ก็จะทราบว่ามันดีจริงหรือไม่  :กิกิ:

รายละเอียดอื่นๆ ดูจากผู้จำหน่ายครับ

http://www.bmwsociety.com/classifieds/ishow.asp?id=226803

หมายเหตุ :  ผมไม่ได้รู้จักอะไรกับร้านค้านะครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 24, 2014, 11:03:36 โดย admin »

admin

Re: *** เพิ่มแรงม้าให้เจ้า Subaru XV ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: March 21, 2014, 10:50:56 »
การติดตั้งให้ต่่อสายข้างหนึ่ง ที่ขั่วลบ แบตเตอรี่ และ สายอีกข้างหนึ่ง ยึดติดที่ตัวถัง ด้านหน้าซ้าย ( ฝั่งคนนั่ง ) เป็นจุดที่เหมาะสม ของ Subaru  ผมอ่านจากเวปต่างประเทศ
เดียววันนี้จะลงภาพให้ชมครับ 

ขนาดเล็กมากครับ  11.00 x 5.00 Cm. หนา 2.5 Cm.  :ดื่ม:

admin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: March 21, 2014, 10:56:13 »
ที่ผมซื้อเป็นของมือ 2 ครับ ติดตั้งใน BMW มาก่อน  ของใหม่รู้สึกจะ 1.4 หมื่น  อยากรู้ว่าจะทำให้อัตราเร่งดีขึ้นจริงไหม
และ เรื่องประหยัดน้ำมันที่ 1 ลิตร เพิ่มระยะทาง 1-2 Km.   :dance2:

จริงๆ อยากได้ตรงยี่ห้อ  ( ใส้ในเหมือนกัน ) สวยดี  แต่ตัวแทนบ้านเราไม่นำเข้ามา

admin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: March 21, 2014, 10:59:20 »
ดูวิธีติดตั้ง จากเวป JAPAN ไปก่อนครับ  :-*

admin

Re: *** เพิ่มแรงม้า แรงบิด ให้เจ้า Subaru XV ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: March 21, 2014, 11:05:58 »
ผู้ผลิดเขาแสดง การประหยัดน้ำมัน  ( ได้ระยะทางเพิ่มขึ้น )

:กิกิ:

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
Re: *** เพิ่มแรงม้า แรงบิด ให้เจ้า Subaru XV ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: March 21, 2014, 19:13:04 »
ติดชั่วคราวไปก่อนจะหาที่วางที่เหมาะอีกที พรุ่งนี้จะเอาไปลองก่อนว่ามันเจ๋งจริงไหม  :-*

จุดยึดตัวถัง

และที่ขั้วลบแบตเตอรี่

เครื่องมือที่ใช้

สายรัด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 21, 2014, 22:16:21 โดย krisada511 »
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

blizzard33

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: March 21, 2014, 20:04:17 »
 :2thmb:

XV

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: March 21, 2014, 22:15:34 »
 :2thmb:

krisada511

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: March 22, 2014, 18:23:40 »
    วันนี้ขับทดสอบราว 220 กิโลเมตร เส้นกรุงเทพฯ -ราชบุรี  สิ่งแรกที่แปลกใจตั้งแต่ออกจากบ้าน รู้สึกทันทีว่าอัตราเร่งในการออกตัว
มันพุ่งขึ้นจนรู้สึกได้อย่างชัดเจน ทั้งขาไปที่มีผู้โดยสาร 4 คน และ ขากลับ 5 คน ช่วงการขับ มีการเร่งแซงสลับกัน รู้สึกว่าการกดคันเร่งมีน้ำมีเนื้อ จนแปลกใจจริง ส่วนเรื่องประหยัดน้ำมัน ยังไม่ชัดเจนนัก ขากลับตัวเลขมันโชว์ ระยะทางที่วิ่งไปแล้ว กับระยะทางที่เหลือ
ได้ที่ตัวเลข 680-695 Km./ถัง ( เมื่อวานติดเครื่องปรับเครื่องเสียง อยู่กับที่ราว 40 นาทีพร้อมเปิดเครื่องปรับอากาศ )

พรุ่งนี้ขอทดสอบอีกวันจะไปดูงานที่สุพรรณบุรี ดูความประหยัด และ ความแรงจริงๆ อีกครั้ง สำหรับผู้โดยสาร 2 คน
ภาพรวมตอนนี้ จากความรู้สึกว่ามันจะโดนแหกเนตรหรือไม่ มันจางไปแล้วครับ หลังจากเห็นผลจริงๆ ด้วยตัวเอง  :กิกิ:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 22, 2014, 18:34:21 โดย krisada511 »
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

krisada511

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: March 22, 2014, 18:38:37 »
ขากลับวันนี้พาครอบครัวแวะดูรถเก่า ของสะสม ที่ เจษฎา มิวเซียม

http://www.shareview.in.th/รีวิวเที่ยว-เจษฎา-เทคนิค-มิวเซียม-พิพิธภัณฑ์-นครปฐม

พบรถเพื่อนสมาชิกผู้ใช้ XV ป้ายแดง ด้วยครับ มาจอดเป็นเพื่อน 1คัน   :กิกิ:

tensoplastic

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: March 23, 2014, 22:44:35 »
เข้ามาแอบดูครับ   8))

krisada511

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: March 24, 2014, 10:18:29 »
ยืนยันได้เลยว่า OK  เมื่อวานเอา Subaru XV  ไปขับ 250 กิโล  ว่า ออกตัวดีขึ้น ช่วงเร่งแซง ดีขึ้น รอบเรียบมาก ( ธรรมดาเวลาเบรก แล้ว เร่งแซงใหม่จะมีสะดุดเล็กๆ ก่อนแรงขึ้นไป )
การกดคันเร่งรู้สึกน้อยลง  มีความรู้สึกคล้ายขับ เจ้า BMW E46 4 สูบ เครื่อง N42    :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 24, 2014, 16:37:37 โดย krisada511 »

Panzers

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: March 25, 2014, 13:34:01 »
อยากทราบการทำงานของมันครับ ..

สายกราวด์เดิมไม่ได้ถอดออก เพิ่มจุดนี้เข้าไปอีกจุดนึง จากแบตไปที่กราวด์รถยนต์ใช่ไหมครับ

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: March 25, 2014, 13:51:50 »
มือสองอยู่ที่งบประมาณเท่าไหร่ครับ  :-[