ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ กำลังจะเป็นสาวกดาวลูกไก่ ขอสอบถามเกี่ยวกับ XV หน่อยครับ  (อ่าน 7578 ครั้ง)

stoigolf

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามว่าตัว XV Sport ก่อน minor change ที่ราคา 1,098,000 ที่แถมชุดแต่ง STI แถม NAV กล้องหลัง ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน
ตัวนี้วิทยุมันเป็น Kenwood อันที่มีปัญหาเรื่องช้า เรื่องหาคลื่นไม่เจอ ใช่หรือป่าวครับ หรือว่าวิทยุมันเป็นรุ่นใหม่ไปแล้ว
ไม่แน่ใจว่า วิทยุที่ให้มาใน XV มันมีกี่รุ่นกันแน่ครับ ยิ่งหาข้อมูล ก็ยิ่ง งง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 30, 2016, 11:49:41 โดย stoigolf »

available

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
รบกวนสอบถามว่าตัว XV Sport ก่อน minor change ที่ราคา 1,098,000 ที่แถมชุดแต่ง STI แถม NAV กล้องหลัง ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน
ตัวนี้วิทยุมันเป็น Kenwood อันที่มีปัญหาเรื่องช้า เรื่องหาคลื่นไม่เจอ ใช่หรือป่าวครับ หรือว่าวิทยุมันเป็นรุ่นใหม่ไปแล้ว
ไม่แน่ใจว่า วิทยุที่ให้มาใน XV มันมีกี่รุ่นกันแน่ครับ ยิ่งหาข้อมูล ก็ยิ่ง งง ครับ
  :-* วิทยุที่ติดรถมีสองรุ่นครับ (ไม่รวมในรุ่น Mc) สังเกตุง่ายๆรุ่นใหม่จะเป็นแบบกดทั้งหมดไม่มีปุ่มหมุนครับ ดีกว่าเดิมแต่ก็ยังตกรุ่นกว่ารุ่นอื่นอยู่ดี :อายจัง:

stoigolf

• *
  :-* วิทยุที่ติดรถมีสองรุ่นครับ (ไม่รวมในรุ่น Mc) สังเกตุง่ายๆรุ่นใหม่จะเป็นแบบกดทั้งหมดไม่มีปุ่มหมุนครับ ดีกว่าเดิมแต่ก็ยังตกรุ่นกว่ารุ่นอื่นอยู่ดี :อายจัง:

ขอบคุณมากๆ ครับ ::)

stoigolf

• *
รูปรถสต๊อกคันที่เซลส่งมาให้ผมดูครับ แบบนี้น่าจะวิทยุใหม่ใช่ไหมครับ  :ปาดเหงื่อ:

oam

• *
ตัวใหม่ครับ เหมือนของผม   ฟังชั่นต่างๆ ผมว่าโอเคเลยครับ มีทุกอย่างที่ต้องการ

stoigolf

• *
ตัวใหม่ครับ เหมือนของผม   ฟังชั่นต่างๆ ผมว่าโอเคเลยครับ มีทุกอย่างที่ต้องการ

ขอบคุณมากครับ

ghosto99

• *
ขอสอบถามเพิ่มเติมจากจขกทครับ
คือผมตอนนี้ผมสนใจ เจ้าXV มาก แวะหาอ่านข้อมูลเปรียบเทียบทั้งก่อนMC และMC

ตอนนี้เลยอยากทราบแคมเปญราคาระหว่างทั้ง2ตัวน่ะครับ
เห็บว่าราคาMC 1,198,000
ตัวก่อนMC 1,098,000. 

แต่ทำไมคนเล่นตัวก่อนMC เยอะจังอ่าครับหรือมีเคมเปญ พวกฟรีดอกของแถมเยอะกว่าตัวใหม่เหรอครับ

แนะนำทีครับ

Ake

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
คือผมตอนนี้ผมสนใจ เจ้าXV มาก แวะหาอ่านข้อมูลเปรียบเทียบทั้งก่อนMC และMC

ตอนนี้เลยอยากทราบแคมเปญราคาระหว่างทั้ง2ตัวน่ะครับ

แต่ทำไมคนเล่นตัวก่อนMC เยอะจังอ่าครับหรือมีเคมเปญ พวกฟรีดอกของแถมเยอะกว่าตัวใหม่เหรอครับ

แนะนำทีครับ

ตัว 1.098 เดิมเป็นรุ่น Sport ครับ แต่หลังๆจับเอาชุด STI แท้มาใส่เพิ่มให้ด้วย เท่ากับว่าเหมือนซื้อรุ่น STI โดยที่ได้ราคาต่ำกว่าแสนนึง

stoigolf

• *

แนะนำทีครับ

ตามที่ผมดูรายละเอียดแล้ว
ตัว MC ล่าสุด(ตัวทอป) ราคาอยู่ที่ 1,298,000 บาท ส่วนตัว ก่อน MC รุ่น XV Sport ราคา 1,098,000

สาเหตุที่สนใจตัวก่อน MC
ผมว่าคุ้มดีครับ เครื่องยนต์เดียวกัน ต่างกันที่ออฟชั่น รูปลักษณ์นิดหน่อย
ผมว่า ออปชั่นของตัว MC กับการตกแต่งภายใน สวยครับ ผมก็อยากได้นะครับ แต่ราคาเทียบกับตัว XV Sport แล้ว
เล่นตัวเก่าคุ้มกว่าเยอะครับ ได้ทั้งส่วนลด ของแต่ง ของแถม ชุดแต่งรอบคัน คือออปชั่นอาจจะไม่หรูหรา แต่มันก็ตอบโจทย์แล้วครับ
ผมใกล้จะได้รับรถละ พอดีติดขายคันเก่า กว่าจะขายได้ 555

Jv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
ราคาไม่ได้ต่างกันแค่แสนนึงนะครับ
Sport ดอกเบี้ย 0% save ไปแล้ว 50000-60000 (แล้วแต่จะผ่อนกี่ปี)
ฟรีของเหลวเช็คระยะถึง 60000 โล save ไปอีกหลักหมื่น
ของแถมแล้วแต่จะต่อรองกันอีกแต่น่าจะได้ไม่ต่ำกว่า 20000

แต่แน่นอน MC ภายในสวยกว่ามี จอ MFD, Push/Start ได้รถใหม่กว่าไม่ต้องวิ่งเช็ค vin code กันให้วุ่น
ปัญหาหลายอย่างคงแก้แล้วมั้ง

แล้วแต่ความชอบครับ

Pekkie

• *
ผมก็เพิ่งออกเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ ตัว Sport 1,098,000 ดอก 0% 4 ปี ฟรี Maintenance 3 ปี 60,000 โล คุ้มมากๆครับ

ได้วิทยุใหม่ เชค Vin Code ได้ล๊อต 2015 ครับ ส่วนตัวนอกราคาถูกกว่า ดอกเบี้ยไม่เสียแล้ว ได้ชุดแต่ง Sti ครับ แล้วผมเอาใส่ค้ำโช้ค Sti ทีหลังครับ

เดินๆดูตัว MC แล้ว ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยคุ้มครับ เลยจัดตัวก่อน MC มาครับ อีกอย่างผมให้ความสำคัญกับการขับขี่เป็นหลัก ไม่ค่อยสนใจเรื่องออปชั่นภายในเท่าไหร่ครับ

stoigolf

• *
ผมก็เพิ่งออกเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ ตัว Sport 1,098,000 ดอก 0% 4 ปี ฟรี Maintenance 3 ปี 60,000 โล คุ้มมากๆครับ

ได้วิทยุใหม่ เชค Vin Code ได้ล๊อต 2015 ครับ ส่วนตัวนอกราคาถูกกว่า ดอกเบี้ยไม่เสียแล้ว ได้ชุดแต่ง Sti ครับ แล้วผมเอาใส่ค้ำโช้ค Sti ทีหลังครับ

เดินๆดูตัว MC แล้ว ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยคุ้มครับ เลยจัดตัวก่อน MC มาครับ อีกอย่างผมให้ความสำคัญกับการขับขี่เป็นหลัก ไม่ค่อยสนใจเรื่องออปชั่นภายในเท่าไหร่ครับ

ผมก็คิดแบบนี้ครับ

toy

• *

ผมก็คิดแบบนี้ครับ

ผมเหมือนกัน 555

stoigolf

• *
เกือบละครับ ดีนะยังไม่รับรถ
เจอตัว MCลดราคาถึงกับกรี๊ดครับ  :'((

wtflock

• ชั่วโมงขับรอบโลก