ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการกินน้ำมันอยู่ประมาณไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 49851 ครั้ง)

dreaming

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
อยากรู้จริงๆ ขับได้ 14 กิโลเมตรต่อลิตร ทำได้อย่างไรครับ? ???
ช่วยบอกด้วยครับ

Ynot7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
14 โลลิตร ต้องขับ ตจว ใช้ cruise วิ่งความเร็วไม่เกิน 110 ได้อยู่ครับ วิ่งในเมืองหมดสิทธิ์

veerawat007

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขับในเมืองรถติด ๆ กินมากจริง ๆ ครับ  :darnhot: :darnhot:

Pro

• *
หลังจากรับรถมาพบว่าพวงมาลัยหนักและยางล้อหน้าสึกด้านนอกจึงเข้าเช็กศูนย์
พบว่ามุมล้อสอบเข้าหากันมากเกินไปจึงปรับให้ได้ตามสเปก
หลังจากนั้นการกินน้ำมันน้อยลงผมไปกลับชลบุรี-รังสิต เฉลี่ย 12.7 กม./ลิตร
ผมเติมshell 95 V. ครับ :กิกิ:

มดแดง

• **
มาupdate ครับ จะมาใส่ข้อมูลเรื่อยๆ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับท่านที่เล็ง XV อยู่ น่าจะมีหลายท่านที่เหมือนผมคือ ขับในเมืองล้วนๆในบริเวณที่รถติดตลอดทุกวันครับ ล่าสุด เติมเต็มถังที่4 หารแล้วได้ 7.05 กม./ลิตรครับ

กำลังจะไปเช็ค1,000 กม. ถ้าเจออะไรที่เป็นสาเหตุให้ซดมากกว่าที่ทุกๆท่านเคยโพามา จะมารายงานครับ :น่วม:

veerawat007

• *
มาแจ้งเป็นข้อมูลอัตราการกินน้ำมันครับ

เติมถังที่สอง แก็สโซฮอล 95  รถขับไปทำงานเช้าเย็น รถติดพอสมควร เส้นแถวปิ่นเกล้า  วัดจากเติมน้ำมันกลับเข้าไปเต็มถัง วัดได้ 8.66 กิโลเมตรต่อลิตรครับ  คิดว่าถ้าครับในเมืองรถติด ๆ คงทำได้ประมาณนี้ครับ   :ดื่ม: :ดื่ม:

led

• **
ผมวิ่งลาดพร้าวคับวัดค่าได้ประมาณ 7.2โล/ลิตร ไปทำงานกลับบ้านประมาณ30โลทุกวัน
กันเก่าตก 4.5โล/ลิตร สบายใจคับ  :สะกดจิต:

มดแดง

• **
ผมวิ่งลาดพร้าวคับวัดค่าได้ประมาณ 7.2โล/ลิตร ไปทำงานกลับบ้านประมาณ30โลทุกวัน
กันเก่าตก 4.5โล/ลิตร สบายใจคับ  :สะกดจิต:

ผมเจอเพื่อนแล้วคร้าบ คุณled :dance2:

Pusit

• *
ผมขับในเมือง+นอกเมือง เส้นราม 8-9 ลิตรมาตลอดเกือบ4เดือนครับ

bonmoovo

• **
log ของผมครับ

มดแดง

• **
เติมครั้งที่5. 6.26 กม./ลิตรครับ
55555555  ::KO::

auanjung

• **
เติมครั้งที่5. 6.26 กม./ลิตรครับ
55555555  ::KO::

โหดร้ายมาก :'(

veerawat007

• *
มาแจ้งเป็นข้อมูลครับ

เติมถังที่ 3  แก็สโซฮอล 95  วัดได้ 10.15 KM/L ครับ  ส่วนจากหน้าปัดวัดได้เฉลี่ย 9 L / 100 KM  (หารกลับ 11 KM/L)
ถังนี้ขับชานเมืองมากหน่อยครับ เลยได้ตัวเลขมากขึ้น  :ดื่ม: :ดื่ม:

มดแดง

• **
มาแจ้งเป็นข้อมูลครับ

เติมถังที่ 3  แก็สโซฮอล 95  วัดได้ 10.15 KM/L ครับ  ส่วนจากหน้าปัดวัดได้เฉลี่ย 9 L / 100 KM  (หารกลับ 11 KM/L)
ถังนี้ขับชานเมืองมากหน่อยครับ เลยได้ตัวเลขมากขึ้น  :ดื่ม: :ดื่ม:
เยี่ยมเลยครับ :dance2:

piggyman

• *
ขับรถไปกลับจันทบุรี ชลบุรีแวะเที่ยวตัวเมือง แบบประหยัดสุดๆ มีรถติดบ้าง  แก้สโซฮอล95   12.9 km/lite