ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรืองประกันชั้น 1  (อ่าน 11133 ครั้ง)

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
ถามเรืองประกันชั้น 1
« เมื่อ: January 10, 2015, 21:48:41 »
รถผมจะหมดประกัน สิ้น มค นี้ ไม่ทราบว่า พี่ๆพอมีบริษัทไหนแนะนำไหมครับ เดิมของธนชาติโดนบังคับทำอ่ะ  :'(
จะย้ายที่ครับ

leenawat_sri

Re: ถามเรืองประกันชั้น 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: January 11, 2015, 01:08:33 »
แอ้คซ่า   ::คิดหนัก::

แต่ราคาประกัน บริษัทประกันแต่ละที่ ที่โบรกเกอได้มา ท่าจะต่างกัน บางที่ถูกกว่าเยอะเลย ขอให้จอโบรกเกอถูกๆ คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: January 11, 2015, 01:11:55 โดย leenawat_sri »

XV_GP7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: January 11, 2015, 09:50:53 »
ผมใช้บริการของกรุงศรีออโต้มาตั้งแต่ปีแรกแล้วครับ ไฟแนนซ์ก็กรุงศรี โบรกเกอร์กรุงศรีจัดวิริยะมาให้ครับ และพอใกล้หมดจะแจ้วเตือนก่อนหมดล่วงหน้า 4 เดือน ทำไมน่ะหรือครับ เพราะเค้าให้แบ่งจ่ายได้สี่งวดนะซิครับ ตกงวดละ ห้าพันสี่ได้ ไม่มีดอกเบี้ยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: January 11, 2015, 10:37:10 »
4งวด เยอะโคตร 555 ผมเคยเจอสูงสุดสามเอง :ปาดเหงื่อ:

rafarel

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: January 11, 2015, 15:41:11 »
เมื่อเช้าไปถามที่โลตัสพลัสมอลล์ ศรีนครินทร์ พนักงาน งง รุ่นซุบารุ หรอค่ะ รถกี่ปี ราคากี่บาท  ???   

พอให้รายละเอียดไป คง งง กันใหญ่ ตอบกลับมา ไม่น่าจะมีที่ไหนรับนะ ???

( สงสัยเค้าคิดว่าผม มาซื้อประกันให้กะป้อมั้ง ที่สำคัญชั้น 1 ซะด้วย   ;D)

คิดในใจ แกจะบร้าหรอ ซุบารุแกยังไม่รู้จักเลยเดาไปเรื่อย เลยขอมาสามที่ครับ วิริยะ กรุงเทพประกันภัย แอลเอ็มจี ป่านนี้ยังไม่โทรกลับมาเลย  :ประกาศ:

ของเดิมธนชาติ ลากันที  :)) 

ถ้าเลือกจบ มีระบบผ่อนด้วยอะครับ จากเครดิต scb 10 เดือน เงื่อนไขเค้าบอกว่าค่อยมาดูอีกที  :D

rafarel

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: January 11, 2015, 16:10:46 »
ผมใช้บริการของกรุงศรีออโต้มาตั้งแต่ปีแรกแล้วครับ ไฟแนนซ์ก็กรุงศรี โบรกเกอร์กรุงศรีจัดวิริยะมาให้ครับ และพอใกล้หมดจะแจ้วเตือนก่อนหมดล่วงหน้า 4 เดือน ทำไมน่ะหรือครับ เพราะเค้าให้แบ่งจ่ายได้สี่งวดนะซิครับ ตกงวดละ ห้าพันสี่ได้ ไม่มีดอกเบี้ยครับ
วิริยะอู่เยอะ แต่ไม่รู้ว่าจะนานไหมอะครับ เคลมแต่ละที

rafarel

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: January 11, 2015, 16:11:33 »
แอ้คซ่า   ::คิดหนัก::

แต่ราคาประกัน บริษัทประกันแต่ละที่ ที่โบรกเกอได้มา ท่าจะต่างกัน บางที่ถูกกว่าเยอะเลย ขอให้จอโบรกเกอถูกๆ คับ
แอคซ่า ของพี่ได้มาประมาณเท่าไหร่ครับ ซ่อมห้าง หรือ อู่ครับ

XV_GP7

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: January 11, 2015, 16:12:48 »
วิริยะอู่เยอะ แต่ไม่รู้ว่าจะนานไหมอะครับ เคลมแต่ละที

ผมยังไม่ได้เอาเข้าไปทำเหมือนกันครับ แต่แค่ทำสีกันชนหลัง คิดว่าถ้าไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่บอดี้ไม่น่าจะนานครับ ถ้าเคาะ พ่นสี น่าจะใช้เวลาเหมือนรถทั่วไปครับ

rafarel

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: January 11, 2015, 16:20:19 »

ผมยังไม่ได้เอาเข้าไปทำเหมือนกันครับ แต่แค่ทำสีกันชนหลัง คิดว่าถ้าไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่บอดี้ไม่น่าจะนานครับ ถ้าเคาะ พ่นสี น่าจะใช้เวลาเหมือนรถทั่วไปครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้รอ เค้าแจ้ง 3 เจ้ามาก่อนค่อยดูเงื่อนไขอีกที

nitiwatk

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: January 17, 2015, 17:02:23 »
วันนี้เพิ่งเอารถเข้าไปเช็คเลยลองถามที่ศูนย์เสรีไทยว่ารับประกันที่ไหนบ้าง ประกันผมจะหมดเดือนมีนา สรุปแล้วเค้ารับสามสี่ที่ครับ LMG เมืองไทย กับอีกที่นึงนี่ผมจำไม่ได้ไม่แน่ใจว่า AXA หรือเปล่า ผมอยากทำกับกรุงเทพแต่เดี๋ยวเค้าเช็คให้อีกที่ว่ารับหรือเปล่าถ้าไม่รับก็คงต่อกับเมืองไทย

rafarel

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: January 17, 2015, 23:39:16 »
ผมตัดสินใจได้แล้วครับ เลือก lmg ซ่อมห้าง  ^-^ รถวิ่ง ตจว บ่อย กันเหนียวคับ  ^_^ 

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: January 18, 2015, 13:28:33 »
ผมตัดสินใจได้แล้วครับ เลือก lmg ซ่อมห้าง  ^-^ รถวิ่ง ตจว บ่อย กันเหนียวคับ  ^_^

ไม่ทราบว่สได้ทุนเท่าไรคับ เบี้ยเท่าไรคับ เอาไว้เปนข้อมูล :ดื่ม:

rafarel

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: January 18, 2015, 21:56:19 »

ไม่ทราบว่สได้ทุนเท่าไรคับ เบี้ยเท่าไรคับ เอาไว้เปนข้อมูล :ดื่ม:
ค่อนข้างน่าพอใจเลยอะครับ ผมเชคมา 2 ที่ lmg แต่ละที่ไม่เท่ากันเลยครับ  :dance2:

ChemKorat3

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: January 21, 2015, 12:07:09 »
ใช้ LMG มาสองปีแล้วครับ เคลมกับศูนย์ Motor Image ง่ายมากๆ (เคลมเบาบ่อยมาก เช่น กระจกบานหน้า  3 บาน กันชนหน้า กระโปรงหน้า ประตูหลัง ซ่อมสี) แต่ราคาแพงที่สุด ทุนประกันปีแรก ที่ 1,200,000 บาท ปีที่สอง ที่ 1,000,000 บาท

ราคาสามหมื่นต้นๆ แล้วแต่โบรกเกอร์และส่วนลดที่ได้ครับ
Jing R.

Gamey

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: January 21, 2015, 18:19:28 »
LMG ครับผม