สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ฝ่ายเทคนิค MIT แจ้งว่าน้ำที่ขึ้รไฟหน้า XV เวลาจอดตากฝนเป็นเรื่องปกติ

(1/61) > >>

Skysurfer:
ตามนั้นครับ ผมออกรถได้  2 อาทิตย์  น้ำขึ้นไฟหน้าทุกคืนที่โดนฝนตั้งแต่วันแรก
ฝ่ายเทคนิคแจ้งผ่านศูนย์วิภาว่าเป็นเรื่องปกติ เปิดไฟหน้า น้ำก็จะหายไป เพราะโคมไฟมีรูระบายอากาศ

ผมไม่รู้จะพูดยังไง. โคมไฟมีรูระบายอากาศมันมีทุกยี่ห้อแหล่ะครับ
ผมใช้ยาริสมา 10 ปีมันก็ไม่เป็น แต่ใช้ XV อีก 10 ปีสงสัยโครเมี่ยมในโคมลอกตั้งกะปีแรกๆแน่นอน

Skysurfer:
ส่วนใหญ่ขนาดเท่าฝ่ามือเหมือนรูปล่าง  แล้วรูปล่างนี่ตากฝนคืนแรกเลยครับ  >:(

kom_:
ผมออกรถมาได้ 12 วัน ขับตากฝนก็หลายครั้ง แต่น้ำไม่เข้าโคมไฟ

แสดงว่าของผมผิดปกติใช่ไหมครับ ???

rafarel:
 ??? ???

Vuth_sara:
ของผมเป็นไฟหน้าทั้งคู่ เหมือนกัน แถมด้วยไฟหลังขวาอีกหนึ่ง  ::คิดหนัก::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version