สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

เวลาหมุนพวงมาลัยรู้สึกแปลกๆครับ

(1/120) > >>

tik2229:
เวลาหมุนซ้ายหมุนขวา จะรู้สึกมีอาการครืนๆ ฝืดๆ ไม่ค่อยลื่น
ไม่ทราบท่านใดเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

Preecharles:
เวลาความเร็วต่ำมีบ้างครับ คาดว่าเพราะระบบขับสี่มั๊งครับ หรือเวลาเจอหลังเต่า เจอหลุม ก็ส่งอาการกลับมาพวงมาลัยเยอะเหมือนกัน

polchan:
เป็นเหมิอนกันครับ รถวิ่งมาได้พันกว่าโล  เวลาเลี้ยวออกตัวช้า จะมีเสียง  คงเป็นเรื่องปกติของ xv เพราะปั้ม power  ใช้กำลังจากสายพานเครื่องที่ สายพานเส้นเดียวไปขับทั้งแอร์ ปั้ม เพาร์เวอร์ เลย จะส่งเสียง  ถ้าเป็น forester  จะใช้แยกกันครับ 

เหนียวดำ:
ผมก้อเป็นครับทีแรกก็กังวลครับเลยไปลองกับรถคันอื่นที่จอดอยู่โชว์รูมปรากฎว่าอาการมากกว่าคันของเราอีกก้อเลยใชชื้นขึ้นมานิดนึงครับ

Pro:
ของผมเคยเป็นแบบนี้แต่หลังจากตั้งศูนย์ล้อแล้วหายครับ :-\

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version