สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

GPS ติดรถ กับ เลขไมล์ในหน้าปัทม์ ไม่เท่ากัน ผิดปกติไหมครับ

(1/16) > >>

rafarel:
ของผม รุ่นล๊อต 2 ที่มีจอฝังหัวหมอน ออกมา จะ10 เดือนแล้ว ตอนออกไม่ได้เชค GPS บอกตรงๆคือยังเล่นไม่เป็น

ตอนออกเลขไมล์หน้าปัทม์ 27 โล  เมื่อวาน ว่างนิดพอมีเวลาเลยกดเข้าไปเชคระยะทางรวมใน GPS

ปรากฎว่า มันล้ำหน้าเลขไมล์ ไปพอสมควรเลยครับ และ ตอนรับรถพลาสติกมะมีหุ้มเบาะ หรือ หุ้มอะไรสักกะนิดภายในรถ

เลยอยากรู้ว่าโดนย้อมขายไหม เพราะตอนนั้นเชคเซลล์เค้าบอกว่ามีรถเลย ด้วยความรีบจึง ตอบตกลง และ วันไปรับรถแทบจะไม่ได้ดูละเอียดเลยครับ

เพราะรีบจริงๆ  สังเกตุนิดๆแค่พลาสติดหุ้มภายในแค่นั้นเอง

... ถามว่าถ้าคำตอบออกมาคือโดนย้อมรถวิ่งแล้วมาขาย ก็คงไม่ติดใจเอาความอะครับ เพราะมันผ่านมาจะปีละ

แต่แค่อยากได้เป็ความรู้ว่า   "GPS ติดรถ กับ เลขไมล์ในหน้าปัทม์ ไม่เท่ากัน ผิดปกติไหมครับ"   รบกวนพี่ๆที่มีความรู้ด้วนนะครับ   :respected:

กระซิบนิดนึงครับ มันห่างกันหลักพันเลยอะ  Orz

:respected: :respected:

XV_GP7:
ของผมก็ไม่เท่ากันครับ เข็มไมล์เร็วกว่าเกือบสิบโลได้มั้งครับ

bonmoovo:
ปกติไมล์รถทั่วไปกับ GPS มันก็เพี้ยนเป็นธรรมชาติของมันอยู่เเล้วครับ
มันอาจจะเพี้ยนสะสมมาเรื่อยๆครับ 
สมมติว่าไมล์รถ 100 GPS โชว์ที่ 108  สะสมมาเรื่อยๆมันเลยเกินเลยไปเยอะหน่อย

คิดในเเง่ดีไว้ก่อนครับ เเค่สมมติฐานเล่นๆครับ

rafarel:
555 จริงๆครับ มีส่วนๆๆ ของผมเคยสังเกตุมันเพี้ยนจากเข็มไมล์ +5 ครับ  รถวิ่งไป 36000 ก็คงสะสมเยอะพอดู  :-[ :-[

:respected: :respected: :respected:

rafarel:
มีอีกนิดครับ ความเร็วสูงสุดที่ทำได้ใน จอGPS คือ 204 ซึ่งตั้งแต่ผมมออกรถมาขับไม่เคยเกิน 120-140 เลย และ ไม่บ่อยด้วยอะครับ    :-X :-X

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version