สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ขอปรึกษาเรื่องเปลี่ยนหลอดไฟหน้ารถ

(1/56) > >>

Pootep:
ขบรบกวนครับ
เนื่องจากไฟหน้ารถ XV ไม่ค่อยสว่าง ยิ่งตอนขับไปต่างจังหวัดถ้าไม่มีไฟข้างทางก็คงจะลำบากแน่
จึงคิดที่จะเปลี่ยนหลอดไฟให้สว่างขึ้น เห็นในนี้มีแนะนำให้เปลี่ยนเป็นหลอด Phillips X-treme vision
ดูรูปแล้วมีหลายเบอร์ เช่น H1, H4, H7 อันไหนที่ใช้กับ XV ได้ครับ
แล้วยังมีกล่องสีเขียวกับกล่องสีแดง ต่างกันยังไงครับ
ขอบคุณครับ

redbull:
XV ใช้ เบอร์ H11 ครับผม

PHILIPS X-Treme Vision 100% - H11 เคยเห็นแต่กล่องสีแดงครับ กล่องสีเขียวไม่แน่ใจเหมือนกันอะครับผม

kom_:
ใช้หลอดขั้ว H11 ครับ ผมเปลี่ยนแล้วสว่างกว่าเดิมพอควร แต่มุมแสงตกปรับจากในรถให้สูงสุดแล้วก็ยังใกล้หน้ารถเกินไป
ว่าจะให้ศูนย์ปรับไฟหน้าให้สูงขึ้นอีก หรือไม่ก็เปลี่ยนอีกทีเป็นซีนอนไปเลย

geflame9:
ยังไงขอทราบผลบ้างนะครับ ว่าสว่างขึ้นอย่างไรและพฤติกรรมของรถที่สวนมามีปฏิกริยาบ้างไหม

Pootep:

--- อ้างจาก: redbull ที่ September 10, 2015, 15:13:02 ---XV ใช้ เบอร์ H11 ครับผม

PHILIPS X-Treme Vision 100% - H11 เคยเห็นแต่กล่องสีแดงครับ กล่องสีเขียวไม่แน่ใจเหมือนกันอะครับผม

--- End quote ---
ขอบคุณครับ ทราบข่าวว่า H11 ติดตั้งยุ่งยากกว่าเบอร์อื่น
กล่องสีแดง กับ กล่องสีเขียว ต่างกันอย่างไร
พอดีเพิ่งไปเจอข้อมูลว่า ต่างกันที่แพคเกจ กับ แหล่งนำเข้าครับ
พวกกล่องเขียวจะนำเข้าจากต่างประเทศ กล่องสีแดง ซื้อจากตัวแทนในประเทศครับ

--- อ้างจาก: kom_ ที่ September 10, 2015, 15:45:46 ---ใช้หลอดขั้ว H11 ครับ ผมเปลี่ยนแล้วสว่างกว่าเดิมพอควร แต่มุมแสงตกปรับจากในรถให้สูงสุดแล้วก็ยังใกล้หน้ารถเกินไป
ว่าจะให้ศูนย์ปรับไฟหน้าให้สูงขึ้นอีก หรือไม่ก็เปลี่ยนอีกทีเป็นซีนอนไปเลย

ขอบคุณครับ เปลี่ยนแล้วสว่างขึ้น คงไม่ผิดกฏจราจรนะ

--- อ้างจาก: geflame9 ที่ September 11, 2015, 09:09:09 ---ยังไงขอทราบผลบ้างนะครับ ว่าสว่างขึ้นอย่างไรและพฤติกรรมของรถที่สวนมามีปฏิกริยาบ้างไหม

ถ้าไฟไม่สูงเกิน จนไปรบกวนสายตาของรถที่สวนมาก็คงไม่มีปํญหา
ยังไงต้องรอผู้มีประสบการณ์มาแชร์ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version