ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดต วิทยุ เวอร์ชั่น1.14กันยัง  (อ่าน 27631 ครั้ง)

Pro

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: อัพเดต วิทยุ เวอร์ชั่น1.14กันยัง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: July 09, 2015, 11:28:18 »
Up date 1.14 สำเสร็จแล้ว
ขอขอบคุณมากครับ  :respected:

hellvy

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
Re: อัพเดต วิทยุ เวอร์ชั่น1.14กันยัง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: July 09, 2015, 11:37:28 »
ข้อความโดย: Pisarn
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 00:23:09 » ใส่การอ้างถึงคำพูด

คุณ Geflame9 ครับ ทำไมผมแตกไฟล์ซิบ แล้วได้ไฟล์ชื่อไม่เหมือน
(ไฟร์ 4 ไฟร์ คือ   Boot.2Visual_High.CAB , nk.rom , programinfo.bin และ tcBoot.rom )เซฟ 4 ไฟร์ แค่ 4ไฟร์นี้ลง USB โดยไม่ต้องแก้ไขหรือสร้างโฟสเดอร์ไดๆทั้งสิ้น )
ของผมได้มาเป็น ไฟล์ซิบชื่อ 12Visual_High , nk.rom , programinfo.bin และ tcBoot.rom
ไม่ทราบว่าใฃ้ได้ไหมครับ

หากเข้าใจไม่ผิด คุณPisarn น่าจะดาว์โหลดรุ่นเครื่องเล่นผิด เพราะไฟล์ที่ว่าน่าจะเป็นของรุ่น DNX5310BTM  แต่ตัวที่มากับรถที่ผมใช้เป็น DNX5310BT ลองตรวจดูอีกทีนะครับในตารางจะอยู่ติดๆกัน  

ของผมได้ไฟล์ชื่อเดียวกับคุณ Pisarn ครับ และไฟล์เฟิร์มแวร์ที่หน้าเว็บมีให้ download อยู่ไฟล์เดียว ซึ่งใช้กับเครื่องเล่นรุ่น DNX5310BTM, DNX5310BT และรุ่นอื่นๆ ตามที่บอกไว้ในหน้าเว็บน่ะครับ เพราะงั้นคุณ Pisarn น่าจะ download ไฟล์ถูกต้องแล้วครับ :ดื่ม:

geflame9

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: July 09, 2015, 12:51:56 »
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 00:23:09 » ใส่การอ้างถึงคำพูด

คุณ Geflame9 ครับ ทำไมผมแตกไฟล์ซิบ แล้วได้ไฟล์ชื่อไม่เหมือน
(ไฟร์ 4 ไฟร์ คือ   Boot.2Visual_High.CAB , nk.rom , programinfo.bin และ tcBoot.rom )เซฟ 4 ไฟร์ แค่ 4ไฟร์นี้ลง USB โดยไม่ต้องแก้ไขหรือสร้างโฟสเดอร์ไดๆทั้งสิ้น )
ของผมได้มาเป็น ไฟล์ซิบชื่อ 12Visual_High , nk.rom , programinfo.bin และ tcBoot.rom

หากเข้าใจไม่ผิด คุณPisarn น่าจะดาว์โหลดรุ่นเครื่องเล่นผิด เพราะไฟล์ที่ว่าน่าจะเป็นของรุ่น DNX5310BTM  แต่ตัวที่มากับรถที่ผมใช้เป็น DNX5310BT ลองตรวจดูอีกทีนะครับในตารางจะอยู่ติดๆกัน  

ของผมได้ไฟล์ชื่อเดียวกับคุณ Pisarn ครับ และไฟล์เฟิร์มแวร์ที่หน้าเว็บมีให้ download อยู่ไฟล์เดียว ซึ่งใช้กับเครื่องเล่นรุ่น DNX5310BTM, DNX5310BT และรุ่นอื่นๆ ตามที่บอกไว้ในหน้าเว็บน่ะครับ เพราะงั้นคุณ Pisarn น่าจะ download ไฟล์ถูกต้องแล้วครับ :ดื่ม:

อ่านแล้วสงสัยเลยลองดาว์โหลดอีกครั้งวันนี้ได้ตามไฟล์คุณ  Pisarn  ครับ เลยข้อแก้กระทู้ด้านบนนะครับป้องกันการสับสนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: July 09, 2015, 12:55:08 โดย geflame9 »

Pisarn

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: July 09, 2015, 19:56:02 »

อ่านแล้วสงสัยเลยลองดาว์โหลดอีกครั้งวันนี้ได้ตามไฟล์คุณ  Pisarn  ครับ เลยข้อแก้กระทู้ด้านบนนะครับป้องกันการสับสนครับ

คุณ Geflame9 ครับ เมื่อเช้าลองเสียงเอาไฟล์ที่โหลดมาได้อัพเดตดู ปรากฎว่าอัพเดจได้เรียบร้อยครับ แต่ช่องวิทยุที่บันทึกไว้หายหมดต้องบันทึกใหม่ โดยรวมรู้สึกเครื่องเร็วขึ้นนิดหน่อย (ไม่รู้สึกไปเองรึเปล่า)  ;D
ขอบคุณมากครับ คุณ Geflame9

polar

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: July 10, 2015, 23:27:36 »
Up เรียบร้อย นานมาก 10 นาทีกว่าๆ ผ่านฉลุย ภาษาต้อง set ใหม่ แต่คลื่นวิทยุที่เมมไว้ไม่หาย ข้อมูล setting ของ garmin ยังอยุ่ครบ

veerawat007

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: July 11, 2015, 13:30:31 »
up date แล้ว ไม่รู้ดีขึ้นยังงัย  ไม่ต่างจากเดิม  :กิกิ:

smaew

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: July 12, 2015, 17:58:07 »
ขอนุญาตถามต่อ update firmware วิทยุแล้ว (V 1.14)
ยังจำเป็นต้อง update แผนที่ garmin ใหม่รึเปล่าคะ
เหมือนแผนที่เพิ่งมีมาใหม่เมื่อเดือนที่แล้ว

hellvy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: July 12, 2015, 19:44:40 »
ขอนุญาตถามต่อ update firmware วิทยุแล้ว (V 1.14)
ยังจำเป็นต้อง update แผนที่ garmin ใหม่รึเปล่าคะ
เหมือนแผนที่เพิ่งมีมาใหม่เมื่อเดือนที่แล้ว
ถ้าต้องการแผนที่ใหม่ก็ต้องอัพเดทต่างหากครับ  :ดื่ม:

pak-uj

• *
Re: อัพเดต วิทยุ เวอร์ชั่น1.1.4กันยัง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: July 16, 2015, 14:22:17 »
ขั้นตอนการอัพเดตที่ผมพยายามทำเองและได้ผล (หลังจากสับสนมาหลายรอบจากเวอร์ชั่นอื่น)

1 USB ที่ใช้ควร Format มาโดยไม่มีไฟร์อื่นอยู่ใน USB
2 ดาว์โหลด ไฟร์จากในเว็บ จะเก็บไว้ที่ไหนก่อนก็ได้หรือจะ extract ไฟร์ออกมา ( ดาว์โหลด ครั้งแรกจะได้ไฟร์ซิบเดียว ชื่อ " DNX_Ver1.14 " หลัง แตกหรือ extract จะได้ ไฟร์ 4 ไฟร์ คือ   12Visual_High.CAB , nk.rom , programinfo.bin และ tcBoot.rom )เซฟ 4 ไฟร์ แค่ 4ไฟร์นี้ลง USB โดยไม่ต้องแก้ไขหรือสร้างโฟสเดอร์ไดๆทั้งสิ้น
3 เปิดสวิทย์กุญแจรถและเปิดเครื่องเล่น เลือกไปที่โหมด Standby  ตามด้วยโหมด Setup  และตามด้วยโหมด update firm ware ช่วงนี้จะเห็นตัวอักษร update เป็นสีทึบอยู่
4 นำ USB ที่โหลดมาเสียบเข้าเครื่อง ตัวอักษร update จะเปลียนเป็นสีขาว กดเริ่มขั้นตอนอัพเดต ระหว่าอัฟเดตห้ามปิดเครื่องเล่นและสวิทย์กุญแจ
5 รอ(ประมาณ 10 นาที )จนเครื่องเล่นแสดงคำว่า"ให้ดึง USB " แล้วจึงสามารถดึงUSBออก เครื่องเล่นจะรีเซ็ตและเปิดหน้าให้ตั้งค่าเครื่องหลังจากตั้งค่าเสร็จ ควรกลับไปตรวจว่า เฟิมส์แวร์ที่ได้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดหรือยัง จุดที่ระวังและทำให้อัพเดตไม่ได้คือควรทำตามขั้นตอนไม่นำ USB เสียบรอก่อนจะทำให้ไม่สามารถอัพเดตได้
 :P

ผมเสียบคาไว้เลยแล้วเปิดเครื่อง พอหมดหน้า Kenwood กดปุ่ม menu แล้วกด standby เข้า setting เลือก software

Deva

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: July 18, 2015, 20:06:50 »
อัพเดทเรียบร้อย พร้อมแผนที่ Garmin 2015.10
แต่ยังไม่เห็นความแตกต่างนะครับ

หลังจากอัพเดทแล้วต้องตั้งค่าภาษาของเครื่องใหม่

atta

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: August 22, 2015, 15:47:48 »
Thx..

kantaimpreza

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: September 02, 2015, 04:30:43 »
อัพแล้วครับ ผมว่าสเถียรขึ้น

1@np

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: September 18, 2015, 06:01:25 »
อัพฯ เรียบร้อบแล้วครับ แต่หาที่ตั้งวันที่ตรงมุมบนขวาของจอไม่เจอครับ ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปตั้งที่เมนูไหนครับ

:ปาดเหงื่อ:

OatJa

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: September 24, 2015, 16:32:05 »
นาฬิกา รู้สึกว่า มัน จะ Sync กับ GPS นะครับ ของผม ก็ หาย แล้วใช้ไป สักพัก มัน ก็ ตั้งให้เอง

wsanguan

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: October 25, 2015, 21:04:36 »
ให้ศูนย์ทำให้ครับ :-\