ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ้มใจวิทยุในรถ+เสียบUSB ค้างไว้ สตาร์ทรถทีไรเครื่องไม่อ่านเพลงmp3ถัดไป  (อ่าน 10699 ครั้ง)

khunbo

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ปัญหาที่พบ

1. เสียบUSB ค้างไว้+ ดับเครื่องเลย
2. เสียบUSB ค้างไว้+ ปิดเครื่อง+ ดับเครื่อง
3. เสียบUSB ค้างไว้+ กดRemove USB+ปิดเครื่อง+ ดับเครื่อง
4.  เสียบUSB ค้างไว้+ กดPause +ปิดเครื่องดับเครื่องเลย

ผลคือ1-4 ค้างเพลงล่าสุดไม่เล่นเพลงmp3ถัดไป ทางแก้
คือต้องถอดUSB แล้วเสียบใหม่
หงุดหงิดจุดนี้มากๆเลยครับ

ใครเจอปัญหาเหมือนผมบ้างและมีทางแก้อย่างไรครับ?
รถผมXV New Sport 15 ครับ

hellvy

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
ลองเปลี่ยน flash drive ดูหรือยังครับ? ผมก็เคยเป็น พยายามแก้หลายท่าแล้วก็ไม่หาย ฟอร์แมทก็ไม่หาย สุดท้ายต้องเปลี่ยน flash drive ครับ :darnhot:

kithkin

• *
ปุ่มเลื่อนเพลงcdเวลาเลื่อนเปลี่ยนเพลงถัดไป มันจะไปขึ้นต้นtrackที่1ตลอด ตั้งตั้งค่าอะรัยหรือครับ ส่วนของวิทยุ เลื่อนเปลี่ยนขึ้น ลง ปรกติ

khunbo

• *
ลองเปลี่ยน flash drive ดูหรือยังครับ? ผมก็เคยเป็น พยายามแก้หลายท่าแล้วก็ไม่หาย ฟอร์แมทก็ไม่หาย สุดท้ายต้องเปลี่ยน flash drive ครับ :darnhot:
รบกวนขอทราบยี่ห้อแฟรชไดรฟ์ที่พี่ใช้เลยครับ
ทั้งรุ่นและขนาด ขอบคุณครับ

เกรียงศักดิ์

• *
ผมใช้อันนี้ครับ ใส่ได้เยอะมาก ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

khunbo

• *
ผมใช้อันนี้ครับ ใส่ได้เยอะมาก ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
ไปจัดรุ่นตามที่คุณบอกมาเรียบร้อยแล้วครับ
หายขาดเลย ขอบคุณมากๆครับ  :dance2:

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

เจ

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
ไม่รู้ว่ามีใครรู้ยัง ว่าทำยังไง  มาแล้วเจอกับตัว เป็นusb บ้างรุ่นบ้างยี่ห้อคับ วิธีแก้คับ ถ้ามันค้างเลือนเพลงไม่ไป ไม่ต้องเอาusbออก ให้กดสัญลักษณ์ ทีเหมือนเอาแผ่นcdเข้า- ออก กดทีนึงแล้วรอแป๊บ แล้วกดอีกทีแค่นี้ก็เล่นได้ปกติแล้วคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: May 15, 2016, 01:12:48 โดย เจ »

hellvy

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
ว้าว รุ่นเดียวกันเลยครับ แซนดิสค์ รุ่นฟิตเปรี๊ยะ  :)) เมื่อก่อนก็ใช้ทรงนี้ที่เป็น USB 2.0 แล้วก็มามีปัญหาที่ว่าตอนช่วงหลังๆ นี่ ส่วนตัวชอบรุ่นก่อนเพราะหน้าเค้าเรียบๆ ส่วนรุ่นนี้หน้าจะเป็นลายๆ แต่ก็ดีกว่าที่ copy เพลงเร็วกว่ามาก

ไม่รู้ว่ามีใครรู้ยัง ว่าทำยังไง  มาแล้วเจอกับตัว เป็นusb บ้างรุ่นบ้างยี่ห้อคับ วิธีแก้คับ ถ้ามันค้างเลือนเพลงไม่ไป ไม่ต้องเอาusbออก ให้กดสัญลักษณ์ ทีเหมือนเอาแผ่นcdเข้า- ออก กดทีนึงแล้วรอแป๊บ แล้วกดอีกทีแค่นี้ก็เล่นได้ปกติแล้วคับ
ผมก็เคยลงกดๆ ดูเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้กดแบบนี้เลยใช้ไม่ได้ แต่ส่วนตัวผมว่าถ้าต้องกดแบบนี้ทุกครั้งที่เปิดวิทยุ สู้ซื้อ flash drive ใหม่ดีกว่า  ^_^ นี่ก็ยังแอบเบื่อตอนเปิดวิทยุอยู่เลยครับ แบบว่ากดทีเดียวแล้วติดนี่ถือว่าฟลุ้คมาก ส่วนใหญ่ต้อง 2 ครั้งเป็นอย่างน้อย  :runrun:

Deva

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
:2thmb:

สายฟ้า

• *
ขอบคุณครับ. ต้องไปลองซื้อมาใช้ดูบ้างแล้วครับ :2thmb: :2thmb:

scapel

• *
อาการเดี่ยวกัน ผมคิดว่าCBU ของKenwood ที่ติดมามันไม่แรงพอ เวลาเปิดวิทยุก็ขาดๆหายๆ   ผมเอา USB ไปเล่นกับรถอีกคัน เครื่อง pioneer ก็เล่นได้ตามปกติ  อย่างไรก็เปลี่ยน USB ตามข้างบน  แล้วจะรายงานผลครับ

scapel

• *

เกรียงศักดิ์

• *
ขอโทษ CPU ไม่ใช่CBU ครับ

น่าจะใช่ครับ ฟรอนท์ของ Kenwood ดูเค้าจะคิดนานในทุกท่วงท่า ผมเลยแก้ที่ซื้อแฟลชไดรว์มาใช้ให้เป็นพอร์ท 3.0 เพื่อที่จะช่วยให้เค้าคิดเร็วขึ้นมาอีกนิดนึงครับ โดยรวมแล้วโอเค แต่ถ้าเทียบกับแบรนด์ไพโอเนียร์ที่เคยใช้ รายนั้นรวดเร็ว ว่องไว ไฮเทคโนโลยีกว่าเยอะครับ เรียกว่าแค่เสียบกุญแจ บิดสตาร์ทรถติด เพลงก็ดังตามมาติดๆ เลยครับ

scapel

• *
โทรศัทพท์อีกfunctionหนึ่งใช้ผ่านbluetooth  ใช้แล้ว จะใช้อีก ต้องรอเสียเวลาอ่านใหม่ทุกที่  เครื่องยี่ห้ออื่นเขาไม่เป็นแบบนี้ ผมคิดว่าคนที่จะซื้อเครื่งนี้มาติด(หมานถึงโรงงานประกอบที่มาเลเชีย)คงได้ส่วนลด หรือว่าดูของไม่เป็น