ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะรับรถแต่ยางปีเก่า 29/14 เครมยางได้มั๊ย  (อ่าน 10263 ครั้ง)

saravut

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จะนัดรับรถ XV newsport 2015 วันที่ 27/4/59 แต่ติดปัญหาเรื่องยาง เป็นสัปดาห์ 29/14  ให้ศูนย์เปลี่ยนได้มั้ยครับ และปกติเขาจะเปลี่ยนกันที่กี่สัปดาห์ครับ และแบตเตอรี่หล่ะครับ สามารถเปลียนได้ไหม...เริ่มเป็นกังวล ::คิดหนัก::

Rin

• *
ยางแจ้งเคลมได้เลยครับ ยางเก่าเกิน 78 สัปดาห์ ส่วนเรื่องแบต ไม่ทราบเหมือนกันครับ ::KO::

CL-N4

• *
หากต้องการสะดวกที่สุด แจ้งกับเซลล์ให้ทำการเปลียนให้เสร็จก่อนรับรถครับ

Pekkie

• *
ของผมก็กำลังจะออกหลังสงกรานต์ครับ ยางปี 2014 เหมือนกัน ทางศูนย์ให้เคลมครับ

แต่เค้าต้องไปเคลมกับต่างประเทศ ซึ่งใช้เวลาประมาณ 15 วัน เค้าเลยให้ผมออกรถมาใช้ก่อนเลยระหว่างรอยางใหม่ พอยางใหม่มาก็เค้ามาเปลี่ยนได้เลยครับ

saravut

• *
ตอนนี้ทางเซลล์แจ้งว่าจะส่งเรื่่องเครมให้ แต่ไม่การันตีว่าจะได้มั๊ย แต่ส่วนมากได้ ประมาณ ครึ่งปีขึ้นไป( เซลล์แจ้งมา) พอดีสีที่จองไว้เป็นสีกากี ซึ่งเริ่มหายาก เลยชักไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนสีดีมั๊ย?? หรือรับคันที่จองไปก่อน รอเขาแจ้งเครมกลับมา...ปกติเครมยางกันนนานมั๊ยคับ

Ake

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
บอกเซลล์ไปเลยครับว่าถ้าไม่เปลี่ยนยางให้จะไม่รับรถนะ  :โกรธ: (กรณีที่ยังไม่รับรถไปวิ่ง ยางยังไม่ถูกใช้งาน จริงๆไม่น่าเรียกเครมด้วยซ้ำไป)
หลายคนรับรถไปก่อนแล้วมาเครมทีหลังมันจะยุ่งยากกว่าครับ ได้บ้างไม่ได้บ้าง

saravut

• *
ของผมก็กำลังจะออกหลังสงกรานต์ครับ ยางปี 2014 เหมือนกัน ทางศูนย์ให้เคลมครับ

แต่เค้าต้องไปเคลมกับต่างประเทศ ซึ่งใช้เวลาประมาณ 15 วัน เค้าเลยให้ผมออกรถมาใช้ก่อนเลยระหว่างรอยางใหม่ พอยางใหม่มาก็เค้ามาเปลี่ยนได้เลยครับ
ทางเซลล์ ออกเอกสารยืนยันมั๊ยครับว่าจะเครมได้จริง

Pekkie

• *

ทางเซลล์ ออกเอกสารยืนยันมั๊ยครับว่าจะเครมได้จริง

เดี๋ยววันรับรถ หรือใกล้ๆจะมาแจ้งอีกทีครับว่าตกลงยังไง

Tata Natko

• *
ออกรถกับใครคะ ดีลเลอร์ หรือป่าว ถ้าของดีลเลอร์จะนานมาเลย คนอื่นๆไม่รู้นานแค่ไหน แต่ของเราออกรถวันที่ 17 กพ.59 ออกรถกับดีลเลอร์ เช็ครถเห็นว่ายางเก่า เลยบอกกับเซลวันรับรถว่ายางเก่านิ เซลบอกว่าไปเคลมได้เลยที่สนญ.เสรีไทย จะได้เปลี่ยนเลย เร็วกว่ามาเปลี่ยนที่ศูนย์นี้ เพราะต้องรอส่งของมาจากสนญ. พอเอาเข้าจริง ไม่ได้ค่ะ ทางสนญ.ให้เซลทำเรื่องมาแจ้งเคลมกับสนญ.ก่อน แล้วจะส่งของให้ศูนย์ดีลเลอร์ เบ็ดเสร็จรอไปเดือนกว่าๆ วิ่งยางเก่าที่มากับรถไปแล้ว 5300 กม. เปลี่ยนยางใหม่พร้อมกับเช็คระยะ 5000 กม.     ::คิดหนัก::

saravut

• *
ขอบคุณครับ

Pekkie

• *
ออกรถกับใครคะ ดีลเลอร์ หรือป่าว ถ้าของดีลเลอร์จะนานมาเลย คนอื่นๆไม่รู้นานแค่ไหน แต่ของเราออกรถวันที่ 17 กพ.59 ออกรถกับดีลเลอร์ เช็ครถเห็นว่ายางเก่า เลยบอกกับเซลวันรับรถว่ายางเก่านิ เซลบอกว่าไปเคลมได้เลยที่สนญ.เสรีไทย จะได้เปลี่ยนเลย เร็วกว่ามาเปลี่ยนที่ศูนย์นี้ เพราะต้องรอส่งของมาจากสนญ. พอเอาเข้าจริง ไม่ได้ค่ะ ทางสนญ.ให้เซลทำเรื่องมาแจ้งเคลมกับสนญ.ก่อน แล้วจะส่งของให้ศูนย์ดีลเลอร์ เบ็ดเสร็จรอไปเดือนกว่าๆ วิ่งยางเก่าที่มากับรถไปแล้ว 5300 กม. เปลี่ยนยางใหม่พร้อมกับเช็คระยะ 5000 กม.     ::คิดหนัก::

แล้วไม่ทราบว่าต้องมาหนังสือเป็นลายลักษณ์อักษร หรือเปล่าครับ ชองผมก็เคลมที่ดีลเลอร์นะครับ เค้าก็ให้เอามาใช้ก่อนเหมือนกันครับแล้วค่อยเอาเข้าไปเปลี่ยน

Tata Natko

• *

แล้วไม่ทราบว่าต้องมาหนังสือเป็นลายลักษณ์อักษร หรือเปล่าครับ ชองผมก็เคลมที่ดีลเลอร์นะครับ เค้าก็ให้เอามาใช้ก่อนเหมือนกันครับแล้วค่อยเอาเข้าไปเปลี่ยน

ตามกับเซลเลยค่ะ ทางดีลเลอร์เค้าจะเป็นคนทำเรื่องให้ลูกค้าค่ะ นี่ก็คอยถามเซลอยู่เรื่อยๆ ว่าได้ของหริือยัง 

toy

• *
ผมรับรถ xv sport มาขอเคลมล้อ เชลบอกรถปี15 ยางปี14 เคลมให้ไม่ได้ ครับ  :o

saravut

• *
เซลโทรมาบอกว่ายางมาแล้วให้เข้าไปเปลี่ยนได้เลย subaru พระรามสอง ต้องขอบคุณน้องนัทด้วย (เซล)ที่ตามเรื่องให้เร็วดี

yamlo

• *
ของผมถามเซลล์ตอนรับรถแล้วบอกว่าได้แบบนี้ทุกคัน (2014)   :แว้ดๆๆ:

ตอนนี้วิ่งไป 13000 แล้วจะเครมได้มั้ยเนี่ย