สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ตอนเบรกมีเสียงกึกๆ เวลาที่รถติดแล้วเคลื่อนตัวช้าๆ มีวิธีแก้ไหมครับ?+เรื่องประกัน

(1/3) > >>

nickero:
สวัสดีครับ

ผมใช้ XV มาก็เกือบจะครบปีแล้ว ทีนี้คือเวลารถติดแล้วเคลื่อนตัวช้าๆ ทำให้ต้องเหยียบเบรกบ่อยๆ มันจะมีเสียงกึกๆตอนเหยียบ อันนี้สามารถแก้ไขได้อย่างไรครับ ตอนที่วิ่งไวๆแล้วเบรกไม่เป็นครับ เคยสอบถามที่ศูนย์ตอนเอาไปเช็คระยะเขาบอกว่ามันเป็นทุกคันปกติ

อีกเรื่องหนึ่งการต่อประกันรถยนต์ ไม่ทราบว่ามีบริษัทหรือกรมธรรม์ไหนแนะนำบ้างไหมครับ ดูตัวที่บริษัทรถทำให้ค่อนข้างแพง อยากหาตัวทางเลือกที่เป็นประกันชั้น 1 เหมือนกัน

ขอบคุณครับ

numkung:
 เบรค เป็นเหมือนกัน เดี๊ยวว่างๆจะลองแต้มจารบี ตามขอบ หลังผ้าเบรค
 ดูว่าจะดีขึ้นไม๊ หรือเพราะผ้าเบรค มันเนื้อนิ่ม ฝุ่นเยอะจัง
   ส่วนประกัน ปีแรก 28xxx  พอเวลาต่อ มีอีกโบรเกอร์ แต่ของ บริษัท
 เดิม ลดเหลือ 21xxx

nickero:

--- อ้างจาก: numkung ที่ June 07, 2017, 19:20:48 --- เบรค เป็นเหมือนกัน เดี๊ยวว่างๆจะลองแต้มจารบี ตามขอบ หลังผ้าเบรค
 ดูว่าจะดีขึ้นไม๊ หรือเพราะผ้าเบรค มันเนื้อนิ่ม ฝุ่นเยอะจัง
   ส่วนประกัน ปีแรก 28xxx  พอเวลาต่อ มีอีกโบรเกอร์ แต่ของ บริษัท
 เดิม ลดเหลือ 21xxx

--- End quote ---

ขอบคุณมากครับ

Monday:
ผมก็เป็น
รถทดลองขับที่ศูนย์ก็เป็นครับ

เข้าใจว่าเป็นที่ผ้าเบรคกับจานเบรค ถ้ายกเท้าออกต้องยกออกมากกว่าครึ่ง ถึงไม่ดังครับ
ผ้าเบรคกับดิสมันเสียดสีกัน ผ้าเบรคไม่แน่นพอเลยดัง

คิดว่าเยียบเบรคแบบนี้บ่อยๆไม่ดี น่าจะกระทบกับชุดเบรค (ไม่รู้ทางเทคนิคเรียกว่าอะไร) มันสะเทือนทั้งชุด

modx-v:
เป็นเหมือนกันครับ โดยเฉพาะตอนเช้าๆเสียงดังมาก  ถามช่างๆบอกเป็นที่ผ้าเบรก  ส่วนประกันมีหลายราคาให้เลือกครับแล้วแต่เงื่อนไข เช่น ทุนประกัน ระบุคนขับไหม ซ่อมห้างหรือศูนย์ ค่าเสียหายส่วนแรกจะจ่ายไหม(ค่าแอ็คเซ็ป) ประวัติการขับขี่...ลองดูของroojai ครับมีผ่อนได้ด้วย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version