สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ติดสัญญาณกันขโมยไม่ได้ ใช้อะไรดีครับ

(1/5) > >>

มดแดง:
กำลังจะได้รถแล้วครับ แต่เซลล์แจ้งว่า ติดสัญญาณกันขโมยไม่ได้ รบกวนแนะนำว่าจะใช้อะไรมาทดแทนเพื่อความสบายใจและเพิ่มความปลอดภัยได้บ้างครับ เผื่อช่วยลดโอกาสถูกงัดแงะหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Pro:
 ไม่ต้องติดครับสบายใจได้ไม่มีใบสั่ง
ลองคิดดูขโมยแล้วจะไปขายใคร

มดแดง:
กลัวโดนงัดแงะครับ แล้วยิ่งเวลาจอดรถไกลตา ที่ที่ไม่คุ้นเคย เสียวครับ คนเบี้ยน้อยหอยน้อยกลัวไปหมดครับ ใช้รถตลาดกลางๆมาตลอด เพิ่งจะเผยอคิดมาใช้ซูบารุครับ :ปาดเหงื่อ:

เจ:
อย่าเพิ่งไปคิดมากเครียดเปล่าๆ อย่าเอาของมีค่าไว้ในรถ ติดฟีลม์มืดหน่อย โจรมองไม่เห็นไม่งัดครับ

XV_GP7:
มันมีโมดูลเพิ่มครับสัางญี่ปุ่นเอาเป็น shock sensor ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version