สนทนาทั่วไป > DIY & FAQs

เปลี่ยนสีแก้มคอนโซลหน้า

(1/137) > >>

hellvy:
ไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไรจริงๆ ครับ :ปาดเหงื่อ: คืออันสีบรอนซ์ๆ ที่แปะอยู่ที่คอนโซลหน้ารถน่ะครับ (คลิกที่รูปเพื่อดูรูปขนาดใหญ่)

อุปกรณ์ที่ใช้แกะก็มี ชุดแกะคอนโซลรถยนต์, ไขควง ส่วนจะใช้วิธีพ่นสีหรือแรปสติกเกอร์ก็ตามสะดวกจ้า

เริ่มแกะด้านข้างออกก่อน

ฝั่งซ้ายใช้วิธีสอดนิ้วเข้าไปแล้วดันออกเบาๆ

ฝั่งขวาก็แกะแล้วไขน็อตเกลียวปล่อย 1 ตัว

ฝั่งนี้ชิ้นเล็กกว่า แต่แกะยากกว่าหน่อย

แรปดำด้าน ยับหน่อยๆ ไม่ต้องเลียนแบบก็ได้  :runrun:

ติดเข้าที่

จบแล้วจ้า

azazz:
 :-\ :-\ :-\

๋JR-XV:
 :2thmb:

azazz:
อยากเปลี่ยนสีจากสีบรอนซ์เป็นสีเคฟล่าตรงแผ่นปิดคันเกียร์ ถอดยากแค่ไหนครับ

hellvy:

--- อ้างจาก: azazz ที่ February 15, 2016, 12:08:03 ---อยากเปลี่ยนสีจากสีบรอนซ์เป็นสีเคฟล่าตรงแผ่นปิดคันเกียร์ ถอดยากแค่ไหนครับ

--- End quote ---
อ้อ ลองดูวิธีแกะจากกระทู้นี้นะครับ  :-*

ติดปลอกหนังหุ้มคันเกียร์ให้ XV

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version