ผู้เขียน หัวข้อ: จองแล้วครับ  (อ่าน 7428 ครั้ง)

oam

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จองแล้วครับ
« เมื่อ: February 13, 2016, 13:32:51 »
เอาตัวเก่า new sport ได้ ฟิล์ม v kool, เคลือบแก้ว 3 ปี, ประกัน, ค่าจดทะเบียน, และ ของจุกจิก สคัฟเพลส, บังโคลน 0% 48 เดือน คิดว่าคุ้มดีครับ  ไม่รู้ตัวนี้ปัญหาจะน้อยกว่าตัวแรกหรือเปล่า ครับ ผมขับฟอร์อยู่ รถเล็กลงแต่หวังว่าคงขับสบายขึ้นกว่าฟอร์

Ake

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
Re: จองแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: February 13, 2016, 14:20:46 »
ถ้าเทียบกับ For ตัวเก่ารุ่น BMC ขับไปสักพักให้โช๊คอยู่ตัวผมรู้สึกว่า For นิ่มกว่านะ  แต่วิ่งทางไกลเร็วหน่อยแล้วรถไม่นิ่งเท่า พวงมาลัยเบาไปนิด ขับนานๆแล้วเมื่อยแขน
ส่วน XV จะได้ความนิ่งความหนึบในความเร็วต่ำความเร็วสูง พวงมาลัยหนืดนิ่ง คม ขับทางเรียบยาวๆแล้วสบายกว่า For (แต่ผมว่าเบาะ For รู้สึกนั่งนานๆสบายกว่านะ) :ดื่ม:

oam

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: February 13, 2016, 14:32:20 »
ครับ ใช่เลยออกแนวนั้นสำหรับฟอร์ขับเร็วแล้วหน้าเบา ถอนคันเร่งแล้วไหล ขับปานกลาง นุ่มหนึบดีเหมือนกันเปลี่ยนโช็ค สปิงมา  xv ยังไม่รู้ครับ       ใครสนใจ new sport รีบหน่อยรถคงใกล้หมดแล้วเดี๋ยวไม่ได้ขับรุ่นเก่า ::ฮาอะ::

Rin

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: February 13, 2016, 21:29:40 »
ออกศูนย์ไหนครับ ได้ฟรีบำรุงรักษา 3 ปีด้วยไหม sale บอกได้รถเมื่อไร สนใจตัว new sport เหมือนกัน

oam

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: February 13, 2016, 22:32:50 »
ได้ครับ 3 ปี 6 หมื่นโล ค่าบำรุงรักษา ศูนย์เปิดใหม่ เดี๋ยว pm แจ้งครับ

Jv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: February 14, 2016, 09:03:23 »
ผมออกเดือนมค. New sport Vin code FA ประกอบ ปี 15 ยังมีถ่วงล้อไม่ดี ลมเข้ากระจกข้างคนขับ ขั้วแบตขันไม่แน่น ตอนนี้แก้หมดแล้วครับ  ลองตรวจสอบวันออกรถด้วย เป็นรถที่ขับดีช่วงล่างดี cvt แอบเหมือนหนังสติ้กนิดนึง พวงมาลัยน้ำหนักผมชอบหนักดีแต่มีระยะฟรีมากไปหน่อย อ้อถ้าเจอเรื่องลมเข้าไปเสรีไทยนะครับที่อื่นแก้ไม่จบผมลองแล้วเป็นห่วงคนออกรถใหม่

P!!M

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: February 15, 2016, 16:03:31 »
ผมออกเดือนมค. New sport Vin code FA ประกอบ ปี 15 ยังมีถ่วงล้อไม่ดี ลมเข้ากระจกข้างคนขับ ขั้วแบตขันไม่แน่น ตอนนี้แก้หมดแล้วครับ  ลองตรวจสอบวันออกรถด้วย เป็นรถที่ขับดีช่วงล่างดี cvt แอบเหมือนหนังสติ้กนิดนึง พวงมาลัยน้ำหนักผมชอบหนักดีแต่มีระยะฟรีมากไปหน่อย อ้อถ้าเจอเรื่องลมเข้าไปเสรีไทยนะครับที่อื่นแก้ไม่จบผมลองแล้วเป็นห่วงคนออกรถใหม่
สอบถามครับ  ได้เคลมยางก่อนออกรถหรือเปล่า  ,   คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา 3 ปี 60000 กม. ได้เลยหรือส่งให้ภายหลัง  ,  ได้ไฟเบรกดวงที่ 4 ไหมครับเห็นบางคันไม่ได้
ขอบคุณครับ

Jv

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: February 15, 2016, 17:34:17 »
ยางรถผมผลิต กย. 14 (3714) week 37 ปี 14 ไม่ได้เคลมครับ คูปองได้วันออกรถเลยเป็นเล่มของ MIT (Motor image Thailand) อ้อพวกได้ฟรีบำรุงรักษานี่ตอนเช็ค 1000 และ 5000 โล เป็นน้ำมันเครื่อง semi syn นะครับ จะได้ Fully syn ตอนที่หมื่นโลไป ส่วนไฟเบรคหรือไฟตัดหมอกดวงที่ 4 ได้ครับ เพราะขอตอนจองรถ

oam

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: February 15, 2016, 18:38:04 »
เห็นเซลบอกก่อนออกรถให้ทำเรื่องเคลมเป็นยาง 2015 ไว้เลย

Jv

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: February 16, 2016, 08:06:03 »
ถ้าเคลมได้ก็ดีครับ จะได้สบายใจไป ต้องตามดีๆนะครับ เพราะไม่น่าจะเคลมได้ง่ายๆยกเว้นยางผลิตมานานมากหรือมีอาการผิดรูปร่างชัดเจน ผมถามเสรีไทยแล้วตอนเช็ค1000 ยางนี่ต้องฝ่ายเทคนิคพิสูจน์ว่ามีปัญหาถึงจะเคลมได้ครับ

P!!M

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: February 16, 2016, 10:02:04 »
ขอแชร์บ้าง ตัว SPORTของผมรับรถศุกร์นี้   ยางหน้า10/2015   ยางหลัง2014  ขอเคลมยางเซลบอกเคลมได้ 2 เส้น เฉพาะยางหลัง1014  สงสัยทำไมยางหน้าหลังผลิตคนละปีกัน  หรือเอาไปเคลมให้คันอื่นที่ยางคู่หน้ามีปัญหาหรือเปล่า สำหรับท่านที่ยังไม่รับรถจะเคลมอะไรทำก่อนออกรถจะดีกว่าออกรถไปแล้ว อะไรจะยากขึ้น ของผมที่แรกจะได้ตัวรถ 2014  ต้องยืนยันไม่ได้คืนจองถึงเปลี่ยน 2015 มาให้ 

Ake

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: February 16, 2016, 11:11:56 »
แจ้งเซลล์ไปเลยครับว่าขอเปลี่ยนยางเป็นปีใหม่ๆ  ไม่งั้นไม่รับรถนะ
เวลารถวิ่งๆไปแล้วมาตามเครมทีหลังมันจะลำบากกว่าครับ

ตอนผมออกรถบังเอิญเจอเซลล์ดี แค่บอกว่าขอยางเส้นใหม่ๆก่อนออกรถนะพี่แกก็จัดให้เลย

Jv

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: February 16, 2016, 22:11:23 »
เห็นด้วยครับ จัดก่อนรับรถครับ ของผมนึกว่ายางปีเดียวแล้วจะรอดยังโดนเลย subaru เป็นรถดีครับแต่ฝีมือโรงงานประกอบนี่ยังสู้เจ้าตลาดในไทยไม่ได้เลย ลองดูโป่งล้อหลังขวาสีดำซิครับ ผมเห็นติดไม่ตรงเกือบทุกคัน แต่ก็แก้อะไรไม่ได้แล้ว การตรวจส่งรถ PDI ต้องปรับปรุงอีกเยอะ จะมีรถซักกี่ยี่ห้อที่ผู้ซื้อต้องวิ่งเช็คvin codeกันให้วุ่นก่อนรับรถ แต่ผมก็เชื่อว่าลูกค้าส่วนใหญ่ศรัทธาในแบรนด์นี้หวังว่าเค้าจะไม่ทำมันพังซะก่อนครับ

oam

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: February 17, 2016, 07:00:52 »
บอกเป็นรถ2015  แต่เอารถ2014 มาให้ลูกค้านี่มันรับไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวผมต้องเช็คดีๆก่อนรับรถ    มาตรฐานศูนย์ยังห่างเจ้าตลาดจริงๆ

Jv

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: February 17, 2016, 10:24:57 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถที่ดี ระวังเรื่องถ่วงล้อและลมเข้าครับกว่าจะเจอต้องวิ่ง 80-120 ซึ่งบางทีวันออกรถไม่มีโอกาสลองก่อน รถติดบ้าง เจออีกทีก็ต้องเข้า 0 แล้ว 555
ปัญหาไม่ใหญ่แต่กวนใจ ออกรถแป๊ปเดียวรื้อซะแล้ว เป็นปัญหาที่ classic มากเวลาเข้า 0 เจ้าหน้าที่ที่เสรีไทยบอกว่าตรงกระจกหูช้าง(สามเหลี่ยม)มีลมลอดเข้า
ไปวนในประตูทำให้เกิดเสียงต้องรื้อแผงประตูเลื่อนกระจกลงและซีลใหม่ ของผมทำแล้วแล้วดีขึ้นครับ โชคดีครับ อ้อขยับขั้วแบตด้วยว่าขันแน่นมั้ย  :-\