ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้ทดสอบสีรถ XV แล้ว วันจันทร์เข้าศูนย์รักษาและติดไฟเดย์ไลท์เสียเลย  (อ่าน 29144 ครั้ง)

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
วันนี้ได้ทดสอบสีรถ XV แล้ว วันจันทร์เข้าศูนย์รักษาและติดไฟเดย์ไลท์เสียเลย วันนี้ ดันไม่เห็นเหล็กสมอ ที่ดันมีใครมาปักไว้ ตรงปากซอยเข้าบ้านญาติ ที่แคบสุดๆ และ ต้องเลี้ยวแทบจะ 90 องศา เลยได้ลองสี XV เสียเลย  :ปาดเหงื่อ:

ไหนๆจะไป สำนักงานใหญ่ เสรีไทย ก็ให้เขาติดไฟเดย์ไลท์ ไปด้วยเลย ไหนๆ ก็ถอด กันชนอยู่แล้ว  :กิกิ:

วัตถุเคลื่อนที่ มีพลาด ซ่อมได้ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ พลาดไปหน่อย ฟาดเคราะห์ไป  :กิกิ:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 22, 2014, 21:04:27 โดย krisada511 »
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

krisada511

ที่ศูนย์เขาน่ามีกันชนทำสี ไว้เลยนะ จะได้สลับเปลี่ยนเลย เสียเวลา  :cheer:

คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

krisada511

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 22, 2014, 20:50:56 โดย krisada511 »

krisada511

ไม่ได้ไปย่านเสรีไทยนานแล้ว  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 22, 2014, 19:15:18 โดย krisada511 »

krisada511

มาดูรายละเอียดไฟ เดย์ไลท์และไฟตัดหมอก

krisada511

krisada511

blizzard33

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
น่าสนมากๆซื้อจากไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

krisada511

น่าสนมากๆซื้อจากไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

ไปติดที่ศูนย์เสรีไทย ได้เลยครับ ราคาพิเศษช่วงนี้
มีโปรโมชั่น 9,900 บาท No Vat  พร้อมติดตั้ง  จนถึงวันที่ 8 เดือน เมษายน 2557

editor_aod

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
รบกวนสอบถาม...
เปิดไฟใหญ่ เดย์ไลท์...ดับ
เปิดไฟหรี่ เดย์ไลท์ ติดหรือดับ ครับ

ขอบคุณครับ

tensoplastic

• **
รบกวนสอบถาม...
เปิดไฟใหญ่ เดย์ไลท์...ดับ
- ใช่ครับ เปิดไฟหน้า เดย์ไลท์ดับครับ

เปิดไฟหรี่ เดย์ไลท์ ติดหรือดับ ครับ
- เปิดไฟหรี่ เดย์ไลท์ก็ดับครับ แต่เปิดไฟตัดหมอกแทนได้ครับ

เพิ่มให้ครับ
ถ้าเปิดไฟหน้า แต่ไม่ได้เปิดไฟตัดหมอกเวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอกจะติด ถ้าไฟเลี้ยวดับ ไฟตัดหมอกจะหน่วงแป้ปนึงครับ

ขอบคุณครับ

• **
พี่ krisada511 ไปโดนไฟเดย์ไลน์ มาแล้วหรอครับ แล้วแผลเค้าว่ายังไงบ้างครับ ทำสีนานไหม ขนาดผมโดนฝากระโปรงนิดเดียวยังเสียดายเลยครับ รถยังใหม่ๆอยู่เลย  :'(

krisada511

พี่ krisada511 ไปโดนไฟเดย์ไลน์ มาแล้วหรอครับ แล้วแผลเค้าว่ายังไงบ้างครับ ทำสีนานไหม ขนาดผมโดนฝากระโปรงนิดเดียวยังเสียดายเลยครับ รถยังใหม่ๆอยู่เลย  :'(

1. เรื่องไฟเดย์ไลท์  :  ผมยังไม่ชัดเจนตรง " ถ้าเปิดไฟหน้า แต่ไม่ได้เปิดไฟตัดหมอกเวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอกจะติด ถ้าไฟเลี้ยวดับ ไฟตัดหมอกจะหน่วงแป้ปนึงครับ "
                           เพราะ แบบนี้มันจะแยงตาชาวบ้านเขา เวลาเลี้ยว จะเข้าไปศูนย์ขอความชัดเจนอีกครั้ง

2. เรื่องสีรถ ( ซ่อม )  : บ่ายนี้ให้ประกันมา ออกใบเคลม และ เอาใบเคลม ไป สาขาเสรีไทย พรุ่งนี้   / เรื่องรถเป็นรอย ต้องทำใจครับ อะไรที่ เคลื่อนที่ มันเกิดความเสียหายริ้วรอยได้ทั้งสิ้น
                            มันเป็นเพียงวัตถุ ภายนอกครับ ทำใจให้สบาย เสีย ก็ซ่อม ตามกลไก  อย่าเอา่มาคิดให้จิตใจไม่สบาย รบกวนการทำงานไปเลยครับ :respected:

• **

1. เรื่องไฟเดย์ไลท์  :  ผมยังไม่ชัดเจนตรง " ถ้าเปิดไฟหน้า แต่ไม่ได้เปิดไฟตัดหมอกเวลาเปิดไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอกจะติด ถ้าไฟเลี้ยวดับ ไฟตัดหมอกจะหน่วงแป้ปนึงครับ "
                           เพราะ แบบนี้มันจะแยงตาชาวบ้านเขา เวลาเลี้ยว จะเข้าไปศูนย์ขอความชัดเจนอีกครั้ง

2. เรื่องสีรถ ( ซ่อม )  : บ่ายนี้ให้ประกันมา ออกใบเคลม และ เอาใบเคลม ไป สาขาเสรีไทย พรุ่งนี้   / เรื่องรถเป็นรอย ต้องทำใจครับ อะไรที่ เคลื่อนที่ มันเกิดความเสียหายริ้วรอยได้ทั้งสิ้น
                            มันเป็นเพียงวัตถุ ภายนอกครับ ทำใจให้สบาย เสีย ก็ซ่อม ตามกลไก  อย่าเอา่มาคิดให้จิตใจไม่สบาย รบกวนการทำงานไปเลยครับ :respected:

ตอบข้อหนึ่งครับ ถูกต้องครับ เหมือนกระพริบไฟใส่เค้าข้างเดียว ผมไปใส่มาผมต้องล้วงไปปรับไฟลงครับ ไฟมันแยงตามากครับ ปรับลงแล้วช่วยได้เยอะเลย พี่ลองดูก็ได้ครับ เปิดไฟหน้าปิดไฟตัดหมอก แล้วลองเปิดไฟเลี้ยวดูครับ

krisada511

ไฟตัดหมอก  Subaru XV   มันไม่น่าจะติดพร้อมไฟเลี้ยวที่ละข้าง นะครับ  ต่อวงจรถูกหรือไม่ ทางศุนย์ แปลกมากครับ

แต่ที่คุณอธิบายมันก็ตรงกับภาพนี้  8) :ดื่ม: :ปาดเหงื่อ:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 24, 2014, 16:38:07 โดย krisada511 »