ผู้เขียน หัวข้อ: Icy silver Semi-limitted version  (อ่าน 31677 ครั้ง)

XV_GP7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
Icy silver Semi-limitted version
« เมื่อ: July 19, 2014, 00:10:34 »
รถผมสีเงิน ใช้มาได้ปีหน่อยๆล่ะ ออกศูนย์นนท์
โดยรวมพอใจมาก ขับมัน สมรรถนะดีมาก ไม่เสียใจและไม่รู้สึกผิดหวังเลยที่เลือกซูบารุ
วันแรกรับรถก็ ติดก่อนเลย Crosstrek โลโก

ขับได้ไม่ถึงสามเดือนก็ต่อด้วยไฟตัดหมอกหลัง เดินสายไฟ ต่อสวิทช์ ปิด-เปิด เรียบร้อย
จากนั้นก็ตาข่ายและกันรอยกันชนหลัง

ต่อมาเริ่มขยับ เปลี่ยนไมล์เป็นของตัว limitted อันนี่จัดการสั่งเอง มือสอง แก้โค๊ด immo เอง
เนื่องจากศูนย์ทำไม่ได้ เอาไปให้ลองทำมาแล้ว สุดท้ายผมลงมือทำเอง

ผ่านมาอีกหน่อย ก็ไปใส่ค้ำหน้า เสริมความแกร่งซ่ะหน่อย ค้ำหลังล่าง จองไว้ได้ของแล้วแต่ยังไม่ว่างไปใส่

และสุดท้ายอันนี้มั่นใจมีคันเดียวเท่านั้น(แอบเข้าข้างตัวเอง 555) multifunction display หรือ MFD จัดไปเพิ่งใส่สดๆร้อนๆ
งามมากๆขอบอก ลิ้งกับระบบเดิมครบ แถมแสดงสถาณะแอร์ด้วย แจ่มมาก

มาอัพเพิ่ม ไฟเลี้ยวด้านข้างเพิ่มอีกหน่อยครับ

มาแระ ไฟท้าย xv hybrid ประมูลได้มาราคาถูกแสนถูก ¥2100 ได้มาคู่นึง แล้วก็จัดแจงเอาไป wrap ดำ เบ็ดเสร็จในราคาเท่าไฟท้ายเบิกใหม่ไม่ถึงข้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: February 16, 2015, 19:36:45 โดย XV_GP7 »

numm70

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: Icy silver Semi-limitted version
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: July 19, 2014, 02:17:39 »
 :2thmb: :2thmb: ขอรายละเอียดเกี่ยวกับ mfd ด้วยครับ ;)

XV_GP7

Re: Icy silver Semi-limitted version
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: July 19, 2014, 07:12:55 »
MFD สั่งมือสองจากนอกครับ และต้องมีสวิทช์ที่พวงมาลัยด้วยถึงจะสั่งงานได้ แต่ผมไม่เอาสวิทช์ที่พวงมาลัยเพราะต้องลื้อพวงมาลัยเลยไม่รู้ว่ามีสายไฟรออยู่หรือเปล่า สวิทช์กดเลยทำขึ้นเองครับ ตอนนี้ยังไม่เรียบร้อย เอาแค่ใช้ได้ไปก่อน รอของก่อนค่อยทำให้เรียบร้อย ส่วน MFD ต้องเดินสายเพิ่มอีกถึงจะใช้งานได้ครับ

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: July 19, 2014, 17:19:56 »
 :2thmb:
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

chimp

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: July 20, 2014, 07:23:17 »
 :-\ สุดยอดเลยครับ อยากได้มากเลย MFD เนี่ย แต่ความสามารถเรื่องเดินสายไฟนี่คงหมดปัญญา จริงครับแฮ่ๆ

tensoplastic

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: July 20, 2014, 14:54:44 »
สวดยอดครับ  ::)

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: July 24, 2014, 23:01:40 »
 ::) ::) ::) ;)

Popadudahoo

• *
  • Liferide
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: July 26, 2014, 21:27:20 »
สวดดดยวดดดครับ

kong6104

• *
  • I believe in flat.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: July 26, 2014, 23:35:30 »
 :2thmb: เจ๋งสุดสุดเลย  :กิกิ:

minizaa

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: August 07, 2014, 15:41:45 »
MFD สั่งที่ไหนหรอครับ

XV_GP7

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: August 07, 2014, 17:49:54 »

หามือสองจาก ebay ครับ

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: August 08, 2014, 22:47:29 »

หายากแท้  มี key word เปล่าครับ

XV_GP7

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: August 09, 2014, 03:56:58 »

หายากแท้  มี key word เปล่าครับ

dash center display ครับ

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: August 10, 2014, 10:35:35 »

dash center display ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมไปหาด้วยคำ MFD  ตั้งนานหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอครับ

wnipon

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: October 02, 2014, 23:37:17 »
สวัสดีครับ ผมหาใน ebay ไม่เจออะครับ รบกวนส่ง link ให้หน่อยได้ไม๊ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ::)