ผู้เขียน หัวข้อ: จริงเท็จแค่ไหน ออกรถช่วงนี้จะได้รถปี 14  (อ่าน 14119 ครั้ง)

Noi_AK

• มือใหม่หัดขับ
  • *
กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่มากเกือบจองแล้ว พอได้ยินว่ารถที่เอาเข้ามาช่วงนี้ ส่วนหนึ่งมาจากอินโด
ที่เลิกขายรุ่นนี้ไป ใครมีข้อมูลบ้างครับ

veerawat007

• *
ผมจะได้รถวันอาทิตย์นี้ รถปี 2014 ครับ
แต่ว่ามาจากอินโดนี่ ไม่แน่ใจครับ  :ปาดเหงื่อ:

HSV2

• *
ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ตอนจองต้องแจ้งเซลล์ให้ระบุในใบจองเลยครับ ว่าเราขอรับรถที่ผลิตปี 2015 เท่านั้น และหลังจากที่เซลล์ล็อครถได้แล้วก็โทรขอหมายเลขเครื่องมาเช็คเลยครับ ถ้าไม่ใช่รถที่ผลิตปี15 ก็ให้เปลี่ยนรถครับ

Ynot7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
น่าจะใช่ครับ ถ้าอยากได้รถปี 2015 คงต้องสั่งสีส้ม หรือ กากี

ถ้าระบุว่าเอารถปี 2015 ที่ไม่ใช่ 2 สีข้างบนอาจจะต้องรอนานๆๆๆๆๆๆ

available

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
 :-* เอาตามที่มีข้อมูลอยู่ในปัจจุบัน ล่าสุดรุ่น i ยังเป็นรถที่ผลิตจาก Malaysia อยู่(การันตี) แต่ถ้าดูจากเลขลำดับปีผลิตหักลบกับรุ่น STI (สีกากี) ถ้าไม่นับสีที่ผลิตต่อ Lot (อาทิตย์นี้อาจผลิตสีดำทั้งอาทิตย์ ... อ้างอิงโดยประมาณ)คาดว่ารถที่ผลิตปี 2014 กำลังจะหมดไปในไม่ช้า(สีส้มนี้น่าจะใกล้เต็มที) แต่อีกหลายร้อยคันเลย :อู๊ปส: ส่วนรุ่นที่ผลิตปี 2015 คาดดว่าน่าเป็นรุ่นสีกากีเป็นส่วนมากไม่ใช่เหตุผลว่าเป็นรุ่น STI แต่เหตุผลหลักๆน่าจะเป็นเรื่องสีมากกว่าเพราะสีกากีเป็นสีที่มีจำหน่ายให้กับรุ่น STI เท่านั่น ณ.ปัจจุบันเลยทำให้รุ่น STI เป็นรุ่นที่ผลิตปี 2015 ไปในตัว  :คริคริ: ถ้าสีกากีเป็นสีที่มีจำหน่ายในรุ่นทั่วไปอยู่ก่อนหน้านี้ คาดว่ารุ่น STI ก็จะเป็นรถปี 2014 มาปรับปรุง เพิ่มเติมเช่นเดียวกัน  ::คิดหนัก:: 
    (คหสต.)...ส่วนนึงต้องสอบถามไปยังสมาชิกที่ครอบครองรุ่น STI สีส้ม และสีอิ่นๆว่าเป็นรถที่ผลิตปีไหน ซึ่งถ้ามองตามรูปการถ้า Part ที่นำมาประกอบเองไม่ยุ่งยากก็คาดว่ารุ่นดังกล่าวก็คงเป็นปี 2014 นำมาปรับปรุงรายละเอียดเพิ่มเติม  แต่ถ้าขั้นตอนการวาง Part การติดตั้งยุ่งยากกว่าก็ผลิตใหม่ทั้งหมดก็เป็นได้  สมาชิกท่านใดขับรุ่น STI สีอื่นที่ไม่ใช่สีกากีเองลองตรวจสอบดูครับ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: May 14, 2015, 05:59:34 โดย available »

leenawat_sri

มันดูกันตรงไหน เหรอคับ ว่าผลิต วันไหน

ถ้าจากวันที่ที่ผลิตรงยาง อย่างเดียว คงไม่ใช่ล่ะครับ  แต่ผมก้อไม่รุ้จิงๆว่สต้องดูตรงไหนแน่

อะไหล่บางตัวมีแสตมป์ วันที่ผลิต

ที่แน่ๆ มีโฟมหลังรถ กับชิ้นส่วนในแผงประตู มันสั่งชิ้นย่อยๆ แล้ว ประกอบที่มาเล

พวกนี้มีวันที่   รถผมออกปี14 ยางได้กลางปี13 โฟมหลังรถ เดือน8 ปี13

ในแผงประตู ได้ปี14 จำเดือนไม่ได้

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
STI  สีกากี สวยจริงๆครับ  :2thmb:

แต่ผมอยากทราบ ว่า ลงเล่มจดทะเบียน จะลงเป็นสีอะไร  8)
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

hiroshi

• *
ของผมจอง Sti สีส้ม ตัว Limited Motor Show เบาะแต่ง รถมาแล้วเป็นผลิตรถปีไหนครับ รถมแล้วแต่ยังไม่ไปรับรถ

available

ของผมจอง Sti สีส้ม ตัว Limited Motor Show เบาะแต่ง รถมาแล้วเป็นผลิตรถปีไหนครับ รถมแล้วแต่ยังไม่ไปรับรถ
:-* ง่ายๆครับให้ Sale ที่ติดต่อไว้ถ่ายรูปเลขรถมาให้ดู ได้มาแล้วก็สามารถระบุได้ว่าปีไหน ผลิตคันที่เท่าไหร่  :respected:

hiroshi

• *
 :VIN: PLP GP7KC 5 F A310494

Manufacturer:   TC Subaru Sdn. Bhd.
Manufacturer address:   No. 10 Jalan 51A/223
46100 Petaling Jaya
Malaysia
Product type:   Crossover Utility Vehicle
Make:   Not known
Check digit:   5
Model year:   2015
Plant code:   Malaysia
Sequential number:   31049

STI สีส้มครับ

khwanku

• *
จองตัวเดียวกับผมเลย ส้ม STI Motorshow รับรถเสาร์หน้า...ท่านจองศูนย์ไหนครับ :กิกิ:

Noi_AK

• *
เห็นเค้าเช็คเลขตัวถังกัน มันบอกปีผลิตได้ ถ้ารุ่น STI จะได้ปี 15 หมด
แต่ผมจะออก 2.0i เลยต้องรอไม่อยากได้รถค้างปีครับ ไม่แน่ใจทุกศูนย์หรือเปล่า

Mummy R

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
STI  สีกากี สวยจริงๆครับ  :2thmb:

แต่ผมอยากทราบ ว่า ลงเล่มจดทะเบียน จะลงเป็นสีอะไร  8)
ของผมลงสีน้ำตาลครับ

veerawat007

• *
เห็นเค้าเช็คเลขตัวถังกัน มันบอกปีผลิตได้ ถ้ารุ่น STI จะได้ปี 15 หมด
แต่ผมจะออก 2.0i เลยต้องรอไม่อยากได้รถค้างปีครับ ไม่แน่ใจทุกศูนย์หรือเปล่า

รอไม่ไหวแล้วครับ ถอยก่อนได้ใช้ก่อนครับ  ผมรับรถพรุ่งนี้ ก็ปี 2014 ครับ

hiroshi

• *
 :)ศูนย์ขอนแก่นครับ
จองตัวเดียวกับผมเลย ส้ม STI Motorshow รับรถเสาร์หน้า...ท่านจองศูนย์ไหนครับ :กิกิ: