สนทนาทั่วไป > DIY & FAQs

**Review กล้องติดรถยนต์ Papago รุ่น P2Pro! ครับ**

(1/54) > >>

LordLuciferZ:
สวัสดีครับ พอดีช่วงนี้เดินทางบ่อยเลยว่าจะหากล้องติดรถยนต์มาเพื่อความสบายใจเวลาเกิดเหตุอะไรขึ้นมาครับ เลยไล่หาไปดูเรื่อยๆตอนแรกว่าจะเป็น Garmin แต่ดูแล้วไม่ค่อยเท่าไหร่จนได้มาเจอกับ Papago เป็นแบรนด์ของ Taiwan และมีผู้จัดจำหน่ายในไทยอย่างเป็นทางการครับผม  :กิกิ:

รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกของผมถ้ามีอะไรผิดพลาดหรืออยากจะติชมอะไรแนะนำมาได้เลยครับ  :respected:

หน้าตากล่อง Package  :)
สำหรับตัวกล่องนั้นมีความสวยงามและบอก ฟังก์ชั่น ต่างๆของตัวกล้องครับผม
โดยในกล่องนั้นจะมี
กล้อง Papago รุ่น P2Pro!  X 1
สายไฟเสียบกับที่จุดบุหรี่  X 1
ตัวยึดกับกระจก X 1
กาวยึดกับกระจกของ 3M สีเทา X 2 (ตัวนึงติดมาให้กับที่ยึดแล้วครับ)
คู่มือและแผ่น CD โปรแกรม GoLife
ใบรับประกัน

Specification  8))

มาดูหน้าตาตัวกล้องกันครับ  :ดื่ม:

ตำแหน่งและการติดตั้ง   :dance2:
สำหรับการติดตั้งนั้น ให้เราเลือกตำแหน่งที่เราจะติดก่อนครับ ผมแนะนำให้ติดตรงกลาง หลังกระจกมองหลังครับผม พอได้แล้วให้แกะตัวพลาสติกตัวกาว 3M ที่ติดมาให้กับตัวยึดบนกระจกครับ

การเดินสายไฟและเก็บสายไฟให้เรียบร้อย  :-[
สำหรับขั้นตอนนี้ผมให้ทางศูนย์ Subaru Pattaya เดินสายและเก็บสายไฟให้ครับ ซึ่งงานเรียบร้อยดีมาก  :-\

ทางศูนย์ได้เดินจากปลั๊กไฟในกล่องเก็บตรงกลางครับ   ^-^

และแกะเก๊ะตรงกลางรวมถึงที่หุ้มบริเวณเกียร์ทั้งหมดและเดินสายไฟด้านใต้ทั้งหมดครับ   O0

ก่อนจะแกะเก๊ะเก็บของฝั่งผู้โดยสารออกแล้วร้อยสายไฟเข้าไปด้านหลังครับ
   ^_^

ก่อนจะซ่อนสายไฟไว้ในเสา A แล้วเลาะขึ้นมาใต้หลังคาเป็นอันเสร็จครับ  :กิกิ:

หน้าตาตอนติดตั้งเสร็จครับ  :D

สำหรับตัวกล้องนั้น การบันทึกเป็นแบบ Full HD ครับ โดยมี ฟังก์ชันลูกเล่นมากมาย ดังนี้ครับ และตัวกล้องมี G-Sensor หากเกิดการชนหรือ การกระแทกอย่างรุนแรงตัวกล้องจะเก็บไฟล์นั้นและ Lock ไว้ไม่ให้ถูกเขียนทับทันทีครับ

สำหรับ วีดีโอ นั้นยังไม่ได้อัพโหลดครับผม ถ้ามีเวลาแล้วจะอัพโหลดมาให้ชมนะครับ

สวัสดีครับ  :P

krisada511:
น่าสนใจครับ ราคาค่าตัวเป็นอย่างไรครับ  :respected:

SamaelMT:
ผมใช้ตัวนี้ครับ..พอได้ราคาไม่แรง บันทึกได้ถึงระดับ Full HD  :ดื่ม:

LordLuciferZ:
ค่าตัวประมาณ 65xx กว่าๆครับ

editor_aod:
ผมใช้รุ่น cr-s71 ของ besta ครับ
คมชัด ใช้งานดีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version