สนทนาทั่วไป > DIY & FAQs

กรองน้ำมันเครื่อง (แทน)

(1/17) > >>

Bom:
เพื่อน ๆ ท่านไหนที่ประสบปัญหาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ปั้ม หรือที่อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์ แล้วไม่มีกรองสำหรับ xv บ้าง
ใช้ของ mitsubishi champ แทนได้ครับ แต่ของ champ จะเตี้ยกว่านิดหน่อย แต่ใช้แทนได้ครับ
ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยสะดวกที่จะเข้าศูนย์ แบบชอบแบบเลือกน้ำมันเองอ่ะครับ

numm70:
ทางศูนย์บริการ ก็สามารถนำน้ำมันเครื่องไปให้ช่างเปลี่ยนเองได้นิครับ

rafarel:

--- อ้างจาก: numm70 ที่ September 02, 2014, 02:02:38 ---ทางศูนย์บริการ ก็สามารถนำน้ำมันเครื่องไปให้ช่างเปลี่ยนเองได้นิครับ

--- End quote ---
เสรีไทย ไม่สามารถแล้วครับ ล่าสุดเมื่อต้นเดือน 8 ผมไปเปลี่ยนมา เลยสอบถามทางศูนย์

Fonsasipat:
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

leenawat_sri:
ซื้อกรองแท้หรือกรองเทียบsubaru ตุนไว้ดีกว่าคับ เท่าที่ผมทราบ กรองซุบารุด้านใน จะมี bypass valve อะไรสักอย่างตั้งแรงดันประมาณ 24psi ถ้าใช้ของยี่ห้ออื่นมามันจะไม่ตรงเสปกน่ะครับ ถึงเกลียวจะตรงกันก้อเถอะ :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version