สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ตั้งค่าเครื่องเสียง DNX5310BT กันอย่างไรบ้างครับ

(1/149) > >>

DifferentWay:
เน้นฟังเพลงนะครับ ต้องปรับอะไรบ้างถึงให้เสียงขึ้นมาดีหน่อย โดยไม่ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ :cheer:

hellvy:
ส่วนตัวผมก็ปิด loudness กับ equalizer ครับ แต่เห็นบางท่านก็ปรับ eq ให้ได้เสียงที่ชอบน่ะครับ

The Rock:
ต้องเข้าไปปรับ EQ กับ sub woofer
และ โหมด เสียงเซอร์ราวด์ หน้า หลัง
ผมว่า ไฟล์เพลง ดีๆ กับการปรับแต่ง ก้อโอเคมาก ครับ
เข้าไปลึกๆ ก้อจะมีปรับความถี่ตามชอบได้อีกครับ

hellvy:
ใช่ครับ ผมว่ามันปรับได้เยอะเหมือนกัน ผมเจอเข้าแล้วงงๆ ตอนนี้เลยไม่ได้ปรับอะไรเลย  :runrun:

มดแดง:
ปรับเบสเพิ่มครับ มีหลายจุดที่ทำได้ ลองเล่นดูครับ แต่ปรับแล้วก็ยังน้อยไปสักหน่อยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version