ผู้เขียน หัวข้อ: **** XV ตัว 998,000 - 1,098,000 บ. เขาตัดอะไรออกไปบ้างครับ ***  (อ่าน 21017 ครั้ง)

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก

XV

1. รุ่น   998,000 บาท    เขาตัดอะไรออกไปบ้างครับ

2. รุ่น 1,098,000 บาท     เขาตัดอะไรออกไปบ้างครับ

ท่านใดมีข้อมูล Update  รบกวนด้วยครับ  :respected:

Pretty Subaru Motor Show 2015 พริตตี้ ซูบารุ มอเตอร์โชว์ 2558

เครดิต : www.mthai.com

คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
เอาตรงๆแบบไม่อ้อมนะครับ.....คุยกับเซลดีๆ

ได้เหมือน 2.0i Premium ทุกอย่างครับ ยกเว้นจอหมอน

Ynot7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
เดย์ไทม์ กระจังหน้า สปอยเล่อร์ เนวิเกเตอร์ กล้องหลัง สครัปเพลท

ยากนะครับที่จะแถมให้ครบ

แค่กระจังก็หมื่นกว่าบาทแล้ว

เซลให้ได้แค่ 15000 ยกเว้นไปเอาจากอีกคนที่แถมน้อยมาให้เรา

ถ้าไม่ซีเรียสพวกของแต่ง 2.0i คุ้มมากแล้ว

toppy

จริงๆแล้ว...........มันก็ราคาตอน 1.15 ล้านแหละครับ (Motorshowธันวา2014) ตอนนั้นหักดอกเบี้ย0% หักประกัน หักของแถม ราคาจะอยู่ประมาณ 1 ล้านบาทพอดี

ถ้าถามความต่าง

ถ้าคิดว่า 2.0i ไม่มีของแต่งอะไรเลย

Sport : +ชุดแต่งที่มีขายในศูนย์เกือบทุกอย่าง ไฟเดย์ไลท์ กระจังหน้าsport กันรอยหลัง cargoplate สปอยเลอร์

STi : เหมือนตัว2.0เพิ่มชุดแต่งSTiเข้าไป ไฟเดย์ไลท์ ภายในตรงที่วางแขนฝั่งประตูประดับโครเมี่ยม ที่ปรับแอร์เป็นโครเมี่ยม (ยกเว้นSTiแบบใหม่ที่เพิ่มเบาะ หัวเกียร์ และพรมSTi) แต่ไม่มีกันรอยหลัง

editor_aod

ตามนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 30, 2015, 18:32:52 โดย editor_aod »

leenawat_sri

XV

1. รุ่น   998,000 บาท    เขาตัดอะไรออกไปบ้างครับ

2. รุ่น 1,098,000 บาท     เขาตัดอะไรออกไปบ้างครับ

ท่านใดมีข้อมูล Update  รบกวนด้วยครับ  :respected:

Pretty Subaru Motor Show 2015 พริตตี้ ซูบารุ มอเตอร์โชว์ 2558

เครดิต : www.mthai.com

ทำนม ล้วนๆ เฮ้อ...ผุ้หญิงสมัยนี้  โหดมากๆ :ชำเลือง:

The Rock

ผมซื้อ 998K ครับ ดอกเบี้ย 2.1 ที่ 60 งวด
ภายนอกเดิมๆ โรงงานเลย
(เลือกเพราะชอบแบบนี้ เมียยุตัว STI ให้เหมือนกันแต่ไม่ชอบครับ)

ประกัน พรบ หาเอง ได้เบี้ยถูกกว่าทั่วไปครับ

ภายในได้
นาวิเกเตอร์ Garmin
ม่านปิดของหลัง
Film 3M
พรมกระดุม
กรอบป้ายทะเบียน
เซนเชอร์หลัง
กล้องมองหลัง
ชุดบังโคลน 4 ล้อ
พวงกุญเเจ ซูบารุ
ฟรีค่าเเรง หนึ่งเเสน กม
รับประกันตัวรถ หนึ่งเเสน กม หรือ ห้าปี
รับประกันสนิม 10 ปี
ช่วยเหลือ ทั่วประเทศ สามปี ยี่สิบสี่ชั่วโมง

ฟรีเลือกทะเบียนตามตัวเลขที่ต้องการ
เหมือนจองทะเบียนขนส่งตามเลขฉโลก
(อันนี้ขอเองเพราะเซลก้อชอบเรื่องนี้เหมือนกัน)

HSV2

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมซื้อ 998K ครับ ดอกเบี้ย 2.1 ที่ 60 งวด
(เลือกเพราะชอบแบบนี้ เมียยุตัว STI ให้เหมือนกันแต่ไม่ชอบครับ)

ประกัน พรบ หาเอง ได้เบี้ยถูกกว่าทั่วไปครับ

ภายในได้
Film 3M
พรมกระดุม
รับประกันตัวรถ หนึ่งเเสน กม หรือ ห้าปี
ช่วยเหลือ ทั่วประเทศ สามปี ยี่สิบสี่ชั่วโมง

ฟรีเลือกทะเบียนตามตัวเลขที่ต้องการ
เหมือนจองทะเบียนขนส่งตามเลขฉโลก
(อันนี้ขอเองเพราะเซลก้อชอบเรื่องนี้เหมือนกัน)
ของแถมเยอะพอสมควรครับ ขอถามหน่อยครับว่าจองกับเซลล์ชื่ออะไรครับ ศูนย์ไหน หลังไมค์ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

toppy

ตอนนี้ Margin ประมาณ 15000 บาท

ยกเว้นดอกเบี้ย2.8 จะได้ประกันแถม

rafarel

เอาตรงๆแบบไม่อ้อมนะครับ.....คุยกับเซลดีๆ

ได้เหมือน 2.0i Premium ทุกอย่างครับ ยกเว้นจอหมอน
ผมนี่น้ำตาไหลเลย  :runrun: :runrun: :runrun:

rafarel

ภายในได้
Film 3M
พรมกระดุม

ของน้ำตาไหลอีกรอบครับ  :'( :'( :'( :'(
ดอกถูกกว่าผม ได้ของแถมพอๆกับผม และที่สำคัญ ราคารถเริ่มต้น ถูกกว่า ผม 352000 บาทไทย  Orz Orz Orz
ไว้อาลัยให้รุ่น 1.35  O:-) O:-) O:-)

ChemKorat3

รวมไว้อาลัยด้วยคนครับ รุ่น 1.35 เงินสด ไม่มีดอกเบี้ย  :'(
Jing R.

jeep

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ซื้อรุ่น 998,000 คุ้มสุดแล้วครับ อยากได้อะไรเพิ่มก็ขอ sale เอา นอกนั้นก็ซื้อเพิ่มเองบ้างครับ

rafarel

ซื้อรุ่น 998,000 คุ้มสุดแล้วครับ อยากได้อะไรเพิ่มก็ขอ sale เอา นอกนั้นก็ซื้อเพิ่มเองบ้างครับ
เสียใจรอบที่สาม สะเทือนใจเลย :runrun: :runrun: :runrun:

toppy

เสียใจรอบที่สาม สะเทือนใจเลย :runrun: :runrun: :runrun:

ใจเย็นๆครับ!!!!! :สะกดจิต: