สนทนาทั่วไป > แกลเลอรี่

Subaru XV STI Performance สีขาว หาดใหญ่ รายงานตัวครับ

(1/11) > >>

n.chusuwan:
สวัสดีครับ ผมหนึ่งครับ ออกตัวก่อนเลย ตอนแรก XV ไม่ได้อยู่ในตัวเลือกด้วยซ้ำ เริ่มแรกไปจอง X-Trail เมื่อต้นปีที่ผ่านมา แต่ตัดสินใจไม่เอาเพราะรู้สึกเบื่อขึ้นมา
เลยขอยกเลิกจองไป ต่อมาได้ไปจอง CR-V ตั้งใจไว้รุ่นนี้ยังไงก็เอาแน่ๆ แต่อาจจะด้วยรอรถนาน เลยหาข้อมูลไปเรื่อยๆ จนมาสะดุดกับ XV
ด้วยราคาแค่นี้แต่ได้เครื่อง Boxer กับขับ 4 แท้ๆ ราคานี้คงหาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว

ผมหาดใหญ่ ที่นี่ไม่มีศูนย์ Subaru จึงตัดสินใจไปทดลองขับ ที่สุราษฎร์ฯ ตั้งใจจะออกตัว STI แต่ไม่มีรถให้ดู
โทรถามทางภูเก็ตมีตัว STI ให้ดู เลยตัดสินใจไปภูเก็ต คราวนี้ได้ทดลองขับเส้นทางโหดพอสมควร ได้ขับขึ้นเขา-ลงเขา

ทางเซลล์แจ้งว่ามีรุ่นกับสีที่ผมจะเอา นอนคิดอยู่คืนนึง รุ่งขึ้นตัดสินใจจองเลย พอมาทราบอีกทีรถคันนั้นเป็นรถโชว์เลยล้มเลิกความคิด
คิดแล้วว่าถ้าต้องรอรถก็จะไม่รีบจองในเร็วๆนี้

ระหว่างขับรถจากภูเก็ตกลับหาดใหญ่ เซลล์ที่สุราษฎร์ฯโทรมาแจ้งว่าตัว STI จะมีรถมา พี่สนใจมาดูมั้ย
ผมตัดสินใจมุ่งหน้าไปสุราษฎร์ฯอีกรอบแบบไม่ต้องคิด ไปถึงศูนย์สุราษฎร์ฯต้องผิดหวังอีกครั้ง มาทราบว่ารถคันนั้นมีเจ้าของแล้ว

แต่น้องเซลล์แจ้งว่าถ้าพี่จะเอาหนูสามารถหารถมาให้พี่ทันก่อนที่พี่จะออกรถแน่นอน ผมจึงได้ตัดสินใจจองและทำเรื่องยื่นไฟแนนช์ในวันนั้น 22 พ.ค.
ฤกษ์ออกรถผมวันที่ 30 พ.ค. และได้แจ้งกับทางศูนย์ให้เข้าใจว่าถ้ารถมาไม่ทันตามวันที่จะออกรถจะขอถอนจอง ใจก็คิดว่าจะทันหรอ ระยะเวลาแค่อาทิตย์เดียว

27 พ.ค. น้องเซลล์แจ้งว่ารถพี่ลงมาถึงแล้ว วันรุ่งขึ้นผมขับรถจากหาดใหญ่ไปสุราษฎร์ฯอีกครั้ง เพื่อตรวจเช็ครถ ทำสัญญา ผมตั้งใจจะให้เอาขึ้นรถสไลด์ไปส่งที่หาดใหญ่
ค่าใช้จ่ายศูนย์จัดการให้ ไม่รวมกับวงเงินของแถม จัดการทุกอย่างเรียบร้อยนัดให้เอารถมาส่งอีกวัน

29 พ.ค. ตามเวลาที่ได้นัดไว้ รถมาถึงหาดใหญ่ จัดการเอาลงที่ร้านประจำเพื่อติดฟิล์ม

ฟิล์มผมเลือก Cool N Lite รหัส CNL-20 ตอนนี้พอใจมาก มองจากด้านนอกมืดพอสมควร แต่ขับกลางคืนก็ยังสบายๆอยู่

30 พ.ค. ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี วันที่รอคอยก็มาถึง รู้สึกดีใจมากที่เลือกคันนี้มาเป็นเจ้าของ

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพื่อนๆทางใต้เจอกันทักทายได้ครับ.. :กิกิ: :กิกิ:

akrtah:
ยินดีด้วย ของผม xv 2.0i สีขาว ปัตตานี - สงขลา  :กิกิ: :กิกิ:

pakadon:
ตั้งแต่ออกรถมา ยังไม่เจอSTI สีขาวบนถนนเลย ยินดีต้อนรับครับ

n.chusuwan:

--- อ้างจาก: akrtah ที่ June 23, 2015, 16:54:06 ---ยินดีด้วย ของผม xv 2.0i สีขาว ปัตตานี - สงขลา  :กิกิ: :กิกิ:
--- End quote ---

ขอบคุณครับผม เจอกันทักได้ทายบ้างน่ะครับ  :กิกิ:

--- อ้างจาก: pakadon ที่ June 23, 2015, 19:13:49 ---ตั้งแต่ออกรถมา ยังไม่เจอSTI สีขาวบนถนนเลย ยินดีต้อนรับครับ
--- End quote ---

ขอบคุณครับผม  ::)

kim bawornwish:
 :) :) :-\ :-\
ยินดีด้วยครับ
 :กิกิ: :กิกิ:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version