สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ก่อนดับเครื่อง กดปิดวิทยุ kenwood กันไหม

(1/60) > >>

mr_teerayut:
อยากถามเพื่อนๆครับ ว่าปกติ ก่อนดับเครื่องยนต์ จะต้องกดปุ่ม menu ค้าง เพื่อให้วิทยุปิด หรือกดไปที่ stand by ก็พอ

หรือว่า ไม่ต้องกดปิดเลย สามารถดับเครื่องขณะที่วิทยุทำงานได้เลย

ขอบคุณครับ

Ake:
ตอนได้รถมาแรกๆ ก็กดปิดหน้าจอครับ

หลังๆขี้เกียจแระ  กดแค่ standby ก่อนดับเครื่องพอ :ชำเลือง:

Iam105:
ของผมดับเครื่องดิ้อๆเลยครับ ก่อนหน้านี้ต้อง Stand by ไม่งั้นสตาร์ทเครื่องมาแล้วไม่ยอมอ่าน USB แต่ล่าสุดหลังเคลมวิทยุจนได้ตัวใหม่(รุ่นเดิม) ดับได้ดื้อๆครับ สตาร์ทเครื่องก็อ่านต่อเนื่องเลย  :กิกิ:

superamp:
ของผมกด Standby ก่อนดับเครื่อง เพราะถ้าปิดไปเลย วันรุ่งขึ้นตอนสตาร์ทแล้วถอยรถออกจากบ้าน กล้องจะไม่ทำงานถ้าวิทยุปิดอยู่ครับ

mr_teerayut:
ขอบคุณครับ

งั้นจะได้กด stand by ก่อน ดับเครื่องทุกครั้ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version