สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

เติมนำ้มันแล้ว เกจ์น้ำมันขึ้นช้ามาก

(1/108) > >>

KK9700:
รบกวนสอบถามครับ เป็นเหมือนกันรึป่าว เติมน้ำมันเรียบร้อยแล้ว แต่เกจ์น้ำมันยังไม่ขึ้น นานมากถึงจะขึ้น ลองดับเครื่องสตาร์ทเครื่องใหม่ 2  - 3 รอบถึงจะขึ้น ผิดปกติรึป่าวครับ

hellvy:
ตอนเติมน้ำมันไดัดับเครื่องหรือเปล่าครับ? ถ้าไม่ได้ดับก็ให้ดับก่อนนะครับ แต่ถ้าดับเครื่องตอนเติมแล้วยังขึ้นช้าก็ผิดปกติครับ

KK9700:

--- อ้างจาก: hellvy ที่ August 08, 2015, 19:58:26 ---ตอนเติมน้ำมันไดัดับเครื่องหรือเปล่าครับ? ถ้าไม่ได้ดับก็ให้ดับก่อนนะครับ แต่ถ้าดับเครื่องตอนเติมแล้วยังขึ้นช้าก็ผิดปกติครับ

--- End quote ---

ไม่ได้ดับเครื่องครับ คราวหน้าลองดับเครื่องดูว่ายังเป็นอีกมั้ย ขอบคุณครับ

tae_tublom:
เพื่อความปลอดภัยควรดับเครื่องขณะเติมน้ำมันนะครับ :2thmb:

Aumpkung:
เข้าศูนย์ไปรีเซ็ทค่าซักทีนึงก่อนครับ ไม่งั้นมันจะเพี้ยนไปเรื่อยๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version