สนทนาทั่วไป > DIY & FAQs

เปลี่ยนไฟตัดหมอกเป็น Osram LEDriving fog

(1/14) > >>

Prost!:
มี่พี่ๆท่านไหนเคยเปลี่ยนไฟตัดหมอกเดิมเป็น DRL Osram รุ่น LEDriving fog บ้างมั้ยครับ 

เอาไปให้ศูนย์เปลี่ยนและเดินสายไฟให้ได้มั้ย 
ถ้าศูนย์ไม่รับทำ ต้องใส่เอง ใส่ยากมั้ย และประกันจะหมดมั้ยครับ   ???

อนาคตของชาติ:
เปลี่ยนมาครับ osram ledriving fog แต่ซิื้อเปลี่ยนที่ศูนย์เลยนะครับ ซื่้อมา12,000บาท(ข้างนอกเห็นขายอยู่9,900บาท) ใส่ได้ ประกันไม่ขาด ลองถามศูนย์วิภาวดีดูครับ เพราะว่าตอนออกรถใหม่ ก็นำหลอดไฟหน้า ไฟหรี่ ไฟส่องป้าย แตร อันใหม่ไปให้เค้าเปลี่ยนให้ครับ

STS:
เปลี่ยนที่ศูนย์วิภาเหมือนกันครับ ตอนที่มีโปรลดเหลือ 10,000 บาทเมื่อเดือนก่อน

Sith Lord:
เปลี่ยนตอนออกรถเลยครับ
DRL ชอบมาก
ไฟตัดหมอกรู้สึกจะสว่างกว่าไฟหน้าอีกนะครับ

Notification:
 :)ผมเปลี่ยนตอนออกรถเหมือนกันที่วิภาวดี เสียดายสีไฟหน้าไม่ค่อยเข้ากันเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version