สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

มีใครเปลี่ยนโช๊คเป็น kyb new sr บ้างมั้ยครับ ดีกว่าโช๊คเดิมติดรถมั้ย

(1/3) > >>

BouM:
เอารถเข้าไปให้ศูนย์เช็คให้ โช๊คไม่แตกไม่รั่ว แต่มีอาการโยนตัวเด้ง ดึ้งๆตามจังหวะสปริง ตกหลุมหรือขึ้นลูกระนาด จะกระแทกตึงตัง สะเทือนทั้งคัน ค่อนข้างแรงมาก ดอกยางล้อหลังเอามือลูบ รู้สึกว่าดอกยางเป็น บั้งๆ ดอกเว้นดอก  ไม่สามารถเคลมได้ เนื่องจากไม่รั่ว ช่างว่าถ้าจะเคลม ต้องจอดรถทิ้งไว้ถอดโช๊คส่งไปวิเคราะห์ญี่ปุ่น  :huh:

pakadon:
ถ้าอาการที่ว่าศูนย์เช็คแล้วว่าเกิดจากโช๊คจริงๆ แล้วต้องรอเคลมของจากญี่ปุ่น ก็ไม่สมควรคอยครับ เวลา 1 เดือนค่า taxi น่าจะได้โช๊ค 2 ต้นละ ยิ่งถ้าเป็นสองต้นหลังด้วย เปลี่ยนไปก่อนดีกว่าครับ แล้วส่งโช๊คให้ศูนย์ไปเคลม ดีกว่าเอารถไปจอดตากแดดตากฝนเป็นเดือน

BouM:
ผมก้อบอกถอดเลยครับช่างถอดออกทั้ง4ต้นเลย จะส่งไปวิเคราะห์ ไงก้อได้ เดี๋ยวผมซื้อโช๊คใหม่มาใส่แทนก่อน จะได้ไม่ต้องจอดรถทิ้งไว้ที่ศูนย์ เค้าบอกผิดเงื่อนไขไม่ได้ ถ้าจะเคลมต้องจอดรถไว้ที่ศูนย์    Orz  เลยเข้าสอบถามเกี่ยวกับKYB new sr ว่าจะเอามาใส่แทนของเดิม

numkung:
  ถ้าได้เปลี่ยน อยากลอง  มอลโรล รีเฟล็ก   ::คิดหนัก::

dharn:
แข็งๆ เฟิร์มๆ ปรับสูงต่ำได้ ปรับแข็งอ่อนได้ GAB SS ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version