สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

== ใครมีปัญหารับรถป้ายแดง แล้วสีตัวถังกับสีกันชนไม่เหมือนกันบ้างคะ (สีขาว) ==

<< < (2/56) > >>

bus:
ผมก็เป็นครับ  และผมก็ได้เดินดูสีขาวคันอื่นที่รอส่งมอบก็เป็นครับ  และไปดูสีขาวของcx5 ด้วยก็เป็นครับตอนนั้นจิตตกมาก โวยsale แหลกต้องโทษความไม่รอบคอบของตัวเองด้วย เนื่องจากกันชนหน้าหลังเป็นไฟเบอร์ แต่ตัวถังเป็นเหล็ก มันดูดสีไม่เท่ากันเลยเพี้ยน แล้วแต่มากน้อยและผมหาข้อมูลทางเน็ตส่วนใหญ่เปนกันหมด เลยทำใจ  ตอนนี้ใช้มาจะครบปีละ อ้ออีกอย่างนึง เท่าที่ทราบ (ไม่รู้จริงหรือป่าว) กันชนหน้าหลังมาประกอบที่ไทยครับ รถส่งมาจากmalay  :ปาดเหงื่อ:

Bhuddho:
รูปค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะเห็นรึป่าวนะ

Bhuddho:
ตัวบอดี้จะออกเหลือง แต่กันชนเป็นสีขาว

Ake:
ผมมี Fortuner ที่บ้านตัวที่แล้วสีขาว ถ้ามองแบบจับผิดหน่อยสีกันชนหน้าหลังกับตัวถังจะต่างกันนิดหน่อย เอาไปถามร้านชุดแต่งเขาก็บอกว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับรถจากโรงงาน
แต่ที่ จขกท. เอารูปมาลง  ถ้าสีต่างขนาดที่ว่าถ่ายรูปแล้วยังเห็นอันนี้ผมว่าไม่ธรรมดาแล้วนะ ::คิดหนัก::

bus:
ประมาณนี้เหมือนกันครับ   :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version