สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ปรับศูนย์ล้อหลังไม่ได้

(1/6) > >>

paawan:
ผมเพิ่งไปตั้งศูนย์ล้อมา บังเอิญล้อหลังซ้ายของผมค่ามันไม่ได้
ร้านตั้งศูนย์บอกว่าทำไม่ได้ จึงเอาเข้าไปถามที่ศูนย์อีกรอบ
ก็บอกทำไม่ได้เช่นกัน เขาบอกรุ่นนี้ ปรับศูนย์หลังไม่ได้
ตอนนี้วิ่งได้ 57000แล้ว คงต้องลองเคลมก่อน  :ปาดเหงื่อ:

NOOM-AO:
อาการเป็นยังไงครับ ถึงต้องตั้ง0ล้อหลัง   ผมเปลี่ยนยางเมื่อเดือน 4/2561 ร้านเค้าตั้งให้ทั้ง 4 ล้อเลยครับ ผมยืนดูอยู่ตอนเค้าทำเห็นล้อหลังมันอ้าๆหุบๆด้วย ไม่รู้เค้าปรับตรงไหนเหมือนกันครับ

paawan:
B-Q..k ย่านพระราม3 บอกไม่ได้ครับ
ของผมเองมีอาการพวงมาลัยสั่นตอนขับ 120 ขึ้นไป เพิ่มเข้าอีก
เลยไปที่ ตั้งน่ำเส็งระยอง ให้ถ่วงล้อใหม่ 4 ล้อ และตั้งศูนย์ให้ใหม่
แต่หน้าซ้ายยังเพี้ยนและต้องไปทำ(อะไรสักอย่างจำไม่ได้) น่าจะเกิดจากกระแทกหลุมแรงๆครั้งนึง
เลยแนบภาพให้ดูกันครับ

Nivamata:
ตกลงตั้งได้หรือเปล่ายังครับผมก็กำลังจะเปลี่ยนยางพอมาอ่านแล้วเสี่ยวเลยกลัว

paawan:

--- อ้างจาก: Nivamata ที่ March 04, 2019, 10:11:47 ---ตกลงตั้งได้หรือเปล่ายังครับผมก็กำลังจะเปลี่ยนยางพอมาอ่านแล้วเสี่ยวเลยกลัว

--- End quote ---
ได้ครับ  ถ้าไม่มี XV ใช้ของ impreza เลยครับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version