สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ว่าด้วยเรื่องสปริงโหลด XVครับ

(1/15) > >>

kantaimpreza:
ว่าจะใส่สปริงโหลดxv พี่ๆเพื่อนๆ มีความเห็นว่าไงบ้างครับ
ผมเล็งH&R กับ Eibach ครับ

kenshinaruto:
น่าจะไม่ค่อยมีใครอยากโหลดกันนะครับ เพราะลักษณะรถมันมาแบบยกสูง

beerbus:
ถ้าอยากโหลดก็ไปซื้ออิมฯขับดีกว่าครับ. Xvก็imยกสูงนะครับ

Ake:
ถ้าสองยี่ห้อที่ถามมาคงต้องรอท่านอื่นมาแนะนครับำ  แต่รู้สึกสปริงและโช๊คของ XV ติดรถจะเป็นเจ้า bilstein ผลิตให้มั้งนะ ถ้าจำไม่ผิด

ถ้าอยากโหลดแล้วยังได้ฟีลเดิมๆต้องลองหา Part นอกที่ทำไว้ใส่กับ Impreza 2.0 NA มันจะใส่กันได้พอดี (ฝรั่งเรียกรถเลโก้  คือพี่แกจับอะไหล่ของแต่ละรุ่นมาใส่กันได้)

ในห้อง Gallery เห็นมีแต่งโหลดอยู่คันนึงนะ  ลอง PM ไปถามดูก็ได้ครับ

kantaimpreza:

--- อ้างจาก: beerbus ที่ September 07, 2015, 05:06:14 ---ถ้าอยากโหลดก็ไปซื้ออิมฯขับดีกว่าครับ. Xvก็imยกสูงนะครับ

--- End quote ---
พอดีบ้านไม่รวยครับ ยังไม่มีเงินซื้อIMP

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version