สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

อยากเปลี่ยนเครื่องเสียง ให้ได้เสียงครบๆ แนวเสียง balance

(1/157) > >>

pakorn:
ผมอยากได้เสียงมาแนวพวก in ear monitor แบบ westone อะครับ (ดูแปลกๆ ว่าทำไมเอามาเปรียบเทียบกับเครื่องเสียงรถยนต์ แต่นึกไม่ออกว่าจะเทียบกับอะไรดี 55)
ต้องการแบบ westone 4R ประมาณนี้อะครับ คือ ชัดๆ ครบทุกย่าน มิติดีๆ ใส แต่ปูพรมด้วยขุ่นนิดๆ
ใครจัดเครื่องเสียงอะไรมาบ้าง ค่าเสียหายหมดไปเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ

pakorn:
เปลี่ยน front อย่างเดียวจะเวิ้คมั้ยน้อออ ???

nathan_007:
ถ้าจะเลือกเปลี่ยน แค่ชิ้นเดียว
ผมว่าเริ่มเปลี่ยนจากลำโพง ก่อนดีกว่าครับ

Front คือ ต้นน้ำ ถ้าปลายท่อ เล็ก ลีบ
ต้นน้ำดีขนาดไหน พอถึงปลายทาง น้ำก็ไหลเอื่อย อยู่ดี

Front ตัวนี้ มีต้นทุน ที่ดีเลยนะครับ
โดยส่วนตัวผม
Front คงเป็นสิ่งสุดท้าย ในxv ที่คิดจะเปลี่ยน
คงเริ่มจาก ลำโพง+สาย และ แดมป์ ก่อนเป็นลำดับแรก
แล้ว แอมป์ ค่อยมาในสเตปต่อไป

pakorn:

--- อ้างจาก: nathan_007 ที่ August 02, 2015, 08:16:26 ---ถ้าจะเลือกเปลี่ยน แค่ชิ้นเดียว
ผมว่าเริ่มเปลี่ยนจากลำโพง ก่อนดีกว่าครับ

Front คือ ต้นน้ำ ถ้าปลายท่อ เล็ก ลีบ
ต้นน้ำดีขนาดไหน พอถึงปลายทาง น้ำก็ไหลเอื่อย อยู่ดี

Front ตัวนี้ มีต้นทุน ที่ดีเลยนะครับ
โดยส่วนตัวผม
Front คงเป็นสิ่งสุดท้าย ในxv ที่คิดจะเปลี่ยน
คงเริ่มจาก ลำโพง+สาย และ แดมป์ ก่อนเป็นลำดับแรก
แล้ว แอมป์ ค่อยมาในสเตปต่อไป

--- End quote ---

มีลำโพงแนะนำมั้ยครับ ท่านไหนพอจะแนะนำได้รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :D

pakorn:
งบ2-3 หมื่นนี่พอจะได้อะไรดีขึ้นมั้ยครับนี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version