สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

XV กิน น้ำมันอะครับ

(1/52) > >>

Tangmo9999:
ช่วง run in กิน 6.6 กม / L ขับในเมือง กินเยอะไปไหมครับ ยัง ไม่ 1000 โล เลยครับ

available:
 :-* xv ถ้าต้องการให้ประหยัดน้ำมันต้องเข้าใจอุปนิสัยของเกียร์ CVT นิดนึงครับและอย่าใช้รอบสูงๆตอนออกตัว ซึ่งจะประหยัดได้พอสมควร แต่ต้องแลกมาด้วยการโดนมองหน้านิดหน่อย อย่าใช้รอบเกิน 2000 รอบครับจะประหยัดได้พอสมควร ในเมืองนี้โดยประมาณจะอยุ่ที่ 7 กิโล /ลิตรถ้าต้องการมากกว่านั่นคงต้องอาศัยการเรียนรู้อีกสักระยะ  :-*

Tangmo9999:
ขอบคุณ คับ แต่ พยายามออกตังไม่แรงเลี้ยงรอบไม่เกินสองพัน ขับแถวเกษตรลาดพร้าวรถติดใช้ได้ ระยะทาง 40 กม ใช้เวลา 1.30 ชั่งโมง สรุปปกติไหมครับ

Tangmo9999:
นอกเมือง ทางยาวๆ ยังไม่เคยลองครับ แต่ขับใช้งานจริงแบบ กรุงเทพ ชะอำรถไม่ค่อยติด ควรได้ซัก กี่ กม ลิตร อะครับ

toppy:
ทางไกล 100-110-120 KM/Hr

ผมได้ประมาณ 14 กิโล/ลิตร ครับ

ในเมืองจอผมจะได้ประมาณ 11.0-11.6 L/100Km

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version