ผู้เขียน หัวข้อ: จดทะเบียนยังไม่ได้ครับ  (อ่าน 7117 ครั้ง)

tg36753

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จดทะเบียนยังไม่ได้ครับ
« เมื่อ: July 05, 2015, 14:48:18 »
ผมออก XV ได้รถต้นเดือนมีนาคม ผมจองทะเบียนรถได้และให้เซลล์ดำเนินการจดให้ต้นเดือนพฤษภาคม กลางเดือนแจ้งว่ามีปัญหาเรื่องเอกสารจากศุลกากรไม่ตรง ทางกรมขนส่งเลยไม่จดให้... ไม่เป็นไรผมรอ  ต้นเดือนกรกฎาคมผมทวงไปใหม่... ได้รับแจ้งว่าเอกสารยังไม่เรียบร้อยอีก?  เลยอดไม่ได้ที่จะถามต่อว่ามันเป็นยังไง? ทำไม่จดไม่ได้?  ได้ความว่ามีรถอยู่ล็อตหนึ่งประมาณ 9 คัน เป็นรถนำเข้าปลายปี 2014 แต่ทาง SUBARU ได้ขอศุลกากรให้จดเป็นปี2015 อันนี้มี จนท.เล่าให้ฟัง
เมื่อนำไปขอยื่นจดทะเบียนทางกรมขนส่งไม่ยอม ตอนนี้ทางSUBARUแจ้งว่ารอเอกสารแก้ไขจากศุลกากร รอดูกันต่อครับว่าเคสนี้จะเป็นยังไง?  ว่าแต่ไม่รู้ใครเป็น1ใน9อย่างผมมั่ง  ลำคาญตำรวจเรียกป้ายแดงเป็นที่สุด  ::คิดหนัก::

เจ

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: จดทะเบียนยังไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: July 06, 2015, 21:24:36 »
นานจัง ขอให้ได้เร็วๆนะครับ :-*

piggyman

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: July 07, 2015, 15:55:23 »
เหมือนกันเลยคับออกรถมีนาศูนย์ บางนาตอนนี้ยังไม่ได้ป้ายทะเบียน

padung813

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: July 15, 2015, 13:56:17 »
แสดงว่าของผมนานกว่า  ออกรถเสาร์ที่ 21/2/2558  ศูนย์บางนา สีส้ม รุ่น Sport  จนป่านนี้ยังไม่ได้ป้ายขาว โทรไปทวงล่าสุดเมื่อวาน แจ้งว่าจะได้ประมาณเดือนนี้ ไปต่างจังหวัดโดนพี่หรวจ ปรับไป 3 รอบแล้ว รอบสุดท้าย ประโคนชัย ด่านตรวจทางหลวงสาย 24 จะให้ปิดไฟสปอร์อตไลท์  ผมบอกว่ามันเป็นไฟเดย์ไลท์ ไม่ใช่สปอร์ทไลท์ ตำรวจไม่เชื่อ เพราะรถยี่ห้ออื่นๆ ไม่เป็นแบบนี้  เถึยงกันอยู่พักใหญ่ ไม่ทราบว่าใครเคยเจอบ้าง

chivas

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: July 15, 2015, 15:11:30 »
ผมออก มีนา 2015
บอกจอดเป็นmodel 2014 ผมก็ไม่ ซีเรียสนะ
ก็จดมา ลงเล่มมาเป็นmodel 2014
แต่ทะเบียนชัดเจน ปี  2015
ผมจองเลขไว้ด้วยแหละ รีบเอามาใส่ก่อนเลขหลุด

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: July 15, 2015, 19:43:57 »
ผมยังไม่ได้เช่นกันครับ
ออกรถปลายเดือนมีนาคม

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: July 16, 2015, 20:18:10 »
ใครที่รับทะเบียนแล้ว มีค่าดำเนินการจากศูนย์ หรือไม่ครับ

อนาคตของชาติ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: July 16, 2015, 23:45:26 »
ออกรถ 11เม.ย.58 จดทะเบียน 25พ.ค.58
ค่าดำเนินการประมาณ4พันครับ(ยกเว้นบางท่านได้แถมยกเว้นค่าจดทะเบียน)

โอ๋ คับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: July 18, 2015, 02:06:06 »
ค่าจดทะเบียน ต้องเสียค่าดำเนินการอีกรึ ไม่เคยได้ยิน เป็นเรื่องของไฟแนนซ์ที่ต้องทำนิคับ

sweetie.november

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: July 21, 2015, 13:25:22 »
ค่าจดทะเบียน ต้องเสียค่าดำเนินการอีกรึ ไม่เคยได้ยิน เป็นเรื่องของไฟแนนซ์ที่ต้องทำนิคับ
ค่าจดทะเบียนอยู่ที่ข้อตกลงค่ะ
ส่วนใหญ่จะแถมมาอยู่แล้ว (ถ้าขอนะคะ) ราคาอยู่ที่ประมาณ 4800 บาทค่ะ
แต่ถ้าไม่รวมอยู่ในรายการแถม ต้องจ่ายเพิ่มเอง ไม่ว่าจะผ่อนหรือซื้อเงินสดค่ะ

โอ๋ คับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: July 22, 2015, 10:14:53 »
ผมขอเป็นของแถมครับ ตอนนี้กำลังเลือกเลขอยู่ ยังเลือกไม่ได้เลย

sweetie.november

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: July 22, 2015, 12:32:03 »
ผมขอเป็นของแถมครับ ตอนนี้กำลังเลือกเลขอยู่ ยังเลือกไม่ได้เลย

ขอเป็นของแถมเหมือนกันค่ะ บอกเลขให้เซลล์ไปเรียบร้อย รอรับทะเบียนอย่างเดียวค่ะ
ไม่่รีบ อิอิ (จดช้า ปีหน้าก็ยืดเวลาต่อทะเบียนไปอีก หุหุ)
 ;D

tg36753

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: August 06, 2015, 20:07:42 »
 :)ข่าวดีครับ ของผมจดได้แล้วครับ :darnhot:

wtflock

• ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: May 24, 2023, 03:28:09 »

wtflock

• ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: June 07, 2023, 09:13:53 »
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайт
сайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтсайтtuchkasсайтсайт