ผู้เขียน หัวข้อ: ผมหาเลข Parts number ของจอ MFD เจอแล้วแต่ไม่รู้มันจะใช้กันได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 13135 ครั้ง)

sathit_manee

• มือใหม่หัดขับ
  • *
จากกระทู้
http://www.subaruxvforum.com/forum/interior-audio/2370-4-3-mfd-retrofit-usa-xv-4.html

มีผู้ตอบว่าเป็นเลข #85261FJ474. List price is $450 แต่ไม่แน่ใจเรื่องระบบไฟ ว่าที่ อเมริกาเหนือกับ
บ้านเราไฟของรถจะเหมือนกันหรือไม่อย่างไรครับ

ช่วงนี้เครียด ๆ เรื่องงานครับ
ถ้าไม่ได้ความต้องขออภัยล่วงหน้าครับ

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Part number ค่อนข้างมั่วคับ  แถมมีออกก่อนเลขนึง  ล้อตหลังๆมีอีกเลขเฉย  แถม mfd ของรุ่น มี eyesight กับไม่มี เลข ยังต่างกันอีก

คู่มือwiring ที่มี สายสีต่างๆ บางเส้น รุ่นพวงมาลัยซ้าย กับ ขวา ดันคนละสี ทีนี้ไบ่สายกันอ้วกเลยบางจุด(ผมรื้อ สาย ด้านในมาติดสัญญานกันขโขมยเอง)
อย่างสายไฟคุมแตร คุมสวิทขอบประตู้ คนละสีเลยต้องค่อยๆถอดแบ้วไล่หังชั่นการทำงานเอาเองถึงรุ้

XV_GP7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
P/N ไม่เหมือนกันเคยลองเอา p/n จากรถไปหาในญี่ปุ่น ยังไม่มีเลย สรุป p/n แต่ละโซนจะไม่เหมือนกัน และที่สำคัญอเมริกากับไทยใช้คนละหน่วยกันครับ Mfd แสดงค่าไม่ครบ

raffo77

• *
data from ebay

85261FJ121 manual transmission
85261FJ471 w/o climate control

HEISENBERG

• *
ช่วยๆกันครับ ใครมีความรู้หรือช่องทางก็เผื่อแผ่เพื่อนๆกันครับ
ได้เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน

sathit_manee

• *
ขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำนะครับ

คงเป็นตัวที่อยากได้ที่สุด และหาได้ลำบากและติดตั้งได้ยากที่สุดในความเห็นผมครับ

:D

อันนี่ ญี่ปุ่น แบบมี eyesight  อันล่างสุดคือ eyesight
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 15, 2015, 01:38:43 โดย leenawat_sri »

HEISENBERG

• *
อันนี่ ญี่ปุ่น แบบมี eyesight  อันล่างสุดคือ eyesight
เรามาสามารถซื้อมาติดได้ป่ะครับ

เรามาสามารถซื้อมาติดได้ป่ะครับ

กระจกหน้าเรา ตรงกระจกมองหลังมันทีสีดำโปร่งมาบัง ถ้าเอา eyesight มาติดก้อขวาง sensor จับการเคลื่อนไหวหน้ารถคับ

แล้วก้อไม่รุ้ว่า ติดได้ไหม แต่ที่เอามาให้ดู เพราะ เห็นว่ามันคู่กัน เกิด wiring ไม่ครบอุปกรณ์ กบัวมันใช้ไม่ได้

ผมเลยคิดว่า รุ่นนี้ เลี่ยงได้ เลี่ยงก่อนคับ

XV_GP7

กระจกหน้าเรา ตรงกระจกมองหลังมันทีสีดำโปร่งมาบัง ถ้าเอา eyesight มาติดก้อขวาง sensor จับการเคลื่อนไหวหน้ารถคับ

แล้วก้อไม่รุ้ว่า ติดได้ไหม แต่ที่เอามาให้ดู เพราะ เห็นว่ามันคู่กัน เกิด wiring ไม่ครบอุปกรณ์ กบัวมันใช้ไม่ได้

ผมเลยคิดว่า รุ่นนี้ เลี่ยงได้ เลี่ยงก่อนคับ

Eyesight ใส่ไม่ได้ผมลองแล้ว ต้องเปลี่ยนพรมหลังคาด้วย แล้วก็ตัวยึด แถมต้องใช้ไมล์ที่ใช้สำหรับ eyesight ด้วยไม่งั้น eyesight ไม่ทำงาน

HEISENBERG

• *

อ่าครับ ถ้าหมายถึงเอา mfd ตัวนี้มาติดเพื่อดูข้อมูลพื้นฐานต่างๆ อุณภูมิ ระบบ awd ปริมาณน้ำมัน
มันจะใช้ได้ป่าวครับ หลักๆที่อยากได้กันก็เพาะทำให้มันสวยขึ้นน่ะครับ eyesight คงยังไม่หวังใช้เพราะดูยุ่งยากแน่ๆ

HEISENBERG

• *

Eyesight ใส่ไม่ได้ผมลองแล้ว ต้องเปลี่ยนพรมหลังคาด้วย แล้วก็ตัวยึด แถมต้องใช้ไมล์ที่ใช้สำหรับ eyesight ด้วยไม่งั้น eyesight ไม่ทำงาน
ประมูลมาให้พี่ XV_GP7 ติดให้ไหมนี่  :คริคริ:

Chinny

• *
ถามต่อจาก Facebook อีกทีครับ...

ถึงตอนนี้ ก็ยังหาไม่เจอเลยครับ เจ้า MFD นี่ http://subaruparts.com/

ตัว Part Number: 85261FJ471 ก็จะเป็นตัวจอ

หรือถ้าเป็นชุด ก็ 85261FJ474 (http://subaruonlineparts.com/oemparts/85261FJ474)

ซึ่งดูๆ แล้วยิ่งงงไปใหญ่ครับ ค้นไปค้นมา เจอ 85261FJ122 อีก ก็เลยไม่รู้ว่า อะไรใช้กับตัวไหน แล้วปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยนี่ มันแยกหรือรวมกันยังไง แนะนำด้วยครับ

XV_GP7

ถามต่อจาก Facebook อีกทีครับ...

ถึงตอนนี้ ก็ยังหาไม่เจอเลยครับ เจ้า MFD นี่ http://subaruparts.com/

ตัว Part Number: 85261FJ471 ก็จะเป็นตัวจอ

หรือถ้าเป็นชุด ก็ 85261FJ474 (http://subaruonlineparts.com/oemparts/85261FJ474)

ซึ่งดูๆ แล้วยิ่งงงไปใหญ่ครับ ค้นไปค้นมา เจอ 85261FJ122 อีก ก็เลยไม่รู้ว่า อะไรใช้กับตัวไหน แล้วปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยนี่ มันแยกหรือรวมกันยังไง แนะนำด้วยครับ

ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยนี่แยกต่างหากครับ และถ้าไม่อยากเจาะตะไบเองต้องซื้อพลาสติกปิดหลังพวงมาลัยอีกอันครับ

toppy

จอ MFD นี่ถ้าของ Japan มันแสดงผลตรงกับแบบของไทยไหมครับ หรือแสดงผลภาษาญี่ปุ่นเลย-___-''

กำลังคิดอยู่ว่าในอนาคตถ้าได้หัวตัดสวยๆมา ยกเอา MFD พวงมาลัย เรือนไมล์ มายัดใส่เลยได้ไหมครับ