ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาการแปลกๆของXVครับ  (อ่าน 38798 ครั้ง)

KritVCT

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: สอบถามเรื่องอาการแปลกๆของXVครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: October 03, 2015, 22:05:54 »
ตอนนี้พยายามสังเกตอาการอยู่นะครับ ผ่าน 5000 โลมาละ ผมว่าไม่เกี่ยวกับน้ำมันนะครับ เพราะมันจะเป็นตอนเกียร์เปลี่ยน ขึ้นหรือลง O:-)

dream

• *
Re: สอบถามเรื่องอาการแปลกๆของXVครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: October 05, 2015, 11:38:26 »
ตอนนี้พยายามสังเกตอาการอยู่นะครับ ผ่าน 5000 โลมาละ ผมว่าไม่เกี่ยวกับน้ำมันนะครับ เพราะมันจะเป็นตอนเกียร์เปลี่ยน ขึ้นหรือลง O:-)

ผมบอกช่างที่ขอนแก่น แล้วเอารถเทสไปลอง ก็มีอาการนิดๆแต่ไม่บ่อย ส่วนของผมบ่อยกว่า (ขับทางไกลยาวตลอดครับ)
อาทิตย์หน้าผมจะเข้ากรุงไปลองให้ศูนย์ดู ได้เรื่องยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ

KritVCT

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: October 06, 2015, 00:34:35 »
รอฟังด้วยครับ

:ปาดเหงื่อ:

kengji

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: October 06, 2015, 17:01:22 »
รอฟังด้วยคน กำลังจะออก xv เลยไม่แน่ใจตอนนี้ ::)

tg36753

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: October 17, 2015, 10:33:09 »
 ::คิดหนัก:: มารอฟังด้วยครับ ผมวิ่งมาได้หมื่นโลแล้วไม่มีอาการครับเอาใจช่วยให้หาสาเหตเจอโดยเร็วครับ ผมตัดสินใจซื้อ SUBARU XV เพราะสมรรถนะ และความเป็นวิศวะกรรมเครื่องยนต์บ๊อกเซอร์บวกกะขับสี่ที่หาไม่ได้จากยี่ห้ออื่น (ลองไปเทสท์ไดร์วก่อนตัดสินใจมันช่างแตกต่างจาก CR-V 2.4AWD ที่ใช้อยู่ซะเหลือเกิน)ถึงศูนย์บริการจะน้อยก็ตัดสินใจไม่อยาก จริงๆแล้วผมอยากให้ศูนย์บริการเป็นคนรับผิดชอบแก้ไขหาสาเหตุครับเพราะรถยังอยู่ในประกัน ใช้คอมฯจับโค๊ดมันน่าจะเจอนะครับ... ส่วนเรื่องน้ำมันเชื้อเพลิงส่วนตัวลองมาทั้ง sohol91,E20 ตามความรู้สึกส่วนตัว(จากเท้ากับคันเร่ง)sohol91ต้องกดคันเร่งมากกว่า E20 และปลายไม่ไหลเลย ส่วนE20 ต่างจากsohol95นิดเดียวแทบและปลายไหลเหมือนๆกัน  ทั้งนี้ผมอยากให้เราเลือกเติมปั้มที่ใหม่และมีคนใช้บริการเยอะๆจะได้ใช้น้ำมันที่ใหม่เสมอครับ   เป็นกำลังใจอีกครั้งครับจะได้ใช้รถยนต์ที่เราชอบ   :กิกิ:   

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: December 02, 2015, 01:34:23 »
ไม่ทราบว่าหายหรือยัง
เคยเอารถไปลุยน้ำลึกๆ หรือน้ำท่วมสูงๆ มาหรือปล่าว
ถ้าเคยลองถอดคอยหัวเทียนแล้วลองเช็คดู
ว่าน้ำเข้าเบ้าหัวเทียนหรือปล่าวครับ

jord

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: December 02, 2015, 02:14:28 »
ถ้าผมอ่านข้อความไม่ผิด อาการเป็นบางครั้งใช่ไหหมครับ 
และถ้าลงลึกลงไปไอ้ที่ว่าสตาร์ทติดยาก คือเครื่องยนต์มันหมุนช้า
ลงกว่าที่ควรจะเป็นไหมครับ?(ฟังจากเสียงขนะสตาร์ท)ถ้าอาการเป็นแบบนี้ให้ดูก่อนเลยคือตามจุดสายกราวด์ที่ตัวเครื่อง หรือขั้วลบแบตฯครับ ผมว่าปัญหาคงไม่ลึกมากมายหรอกครับ

kantaimpreza

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: December 03, 2015, 10:59:34 »
มีใครเคยเจอไหมครับ

kantaimpreza

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: December 23, 2015, 23:47:09 »
 :runrun:

Jv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: February 01, 2016, 00:03:04 »
ของผมก็เจอครับ ออกได้2อาทิตย์ เดาว่าเกิดจากcvt พยายามเลี้ยงรอบให้ต่ำแถวๆ1500 พอเราเติมคันเร่งน้อยๆ ทีนี้ทอร์คไม่พอ รถก็จะเริ่มเขย่าน้อยจนรอบกวาดขึ้น2000ถึงจะหาย ดูแววแล้วคงแก้ยากครับ เห็นฝรั่งด่ากันเยอะ. ถ้าใครแก้ได้รบกวนบอกเล่าด้วยคร้าบ ถ้าเท้าหนักคงไม่พบอาการนี้มั้งครับ

มดแดง

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: April 10, 2016, 21:44:58 »
วิ่งมาประมาณ 10,000 ตอนนี้เริ่มรู้สึกว่ามีอาการกระตุกตอนเกียร์ต่ำ ความเร็วต่ำ จะสังเกตอาการเพิ่มเติมแล้วมาแจ้งเพิ่มเติมครับ

Jv

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: April 10, 2016, 22:41:22 »
ผมว่าเกียร์มันคิดเช้านะครับ พอลดความเร็วลงต่ำๆแล้วเติมคันเร่งทันทีรถจะกระตุกแต่ถ้ารอเกียร์ปรับอัตราทดนิดนึง แล้วเติมคันเร่งจะไม่กระตุกแล้ว เดาว่าจะหายต้องปรับโปรแกรมเกียร์อย่างเดียว แบบปัจจุบันเซ็ตมารอบต่ำๆแถว 1500 ทีนี้ถ้าทอร์คไม่มากนี่รอดยากครับ กล่องคันเร่งเลองแล้ว ไม่แก้ปัญหาทั้งหมดแค่ทำให้รถดูกระฉับกระเฉงนิดนึง พอรอบกวาดขึ้น2000 แรงหมดอีกครับ

dharn

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: June 23, 2016, 08:28:20 »
 O0

ลองตรวจเช็คดูนะครับ นาที ที่ 7.40

Benz_Freedom

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: June 23, 2016, 09:52:15 »
 :o :o :o

กำลังจะไปจองปลายเดือนนี้เลยยยย

ไม่รุ้ว่า XV MC 2016 เห็นว่าระบบเครื่องยน์ ช่วงล่างเดิมหมด

ผมอยู่ กทม. ใกล้ที่สุด ศูนย์เสรีไทย ไม่รุ้ว่าศูนย์จะแก้ปัญหาพวกนี้ได้ป่าว

FrankJScott

• ชั่วโมงขับรอบโลก
    • Great 먹튀파일 Info
Best Tips To Picking Rose Toy Vibrators
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: April 11, 2023, 20:47:34 »
For the guy asking about using a rose toy, rose toy official, my rose won't charge, why wont my vibrator work, roae toy, the rose vibration,  I highly suggest this consultant about rose toy vibrator info or how long does a rose take to charge, rosetoyofficial, rose toy instructions, rose toy tracking, how long does it take to charge the rose, vibrating rose sex toy, not to mention this enquiry for rose toy vibrator advice on top of rose toy won't charge, how long to charge the rose, the blooming rose toy, rose toy near me in store, rose toy using, how long does it take rose to charge, alongside all this this guy about rose toy vibrator details which is as good as how long does it take rose toy to charge, rose bud sex, the rose dildo, rose toy emf radiation, rose cibrator, rose toy-official,  as well as dig this on rose toy vibrator advice on top of vibrator wont turn on, how long does it take for rose to charge, how long does the rose toy take to charge, rose toy emf radiation, how to charge the rose toy, rosetoy.com, alongside all this find for rose toy vibrator link alongside all crave g spot, rose toy radiation, rose vibrator use, rose sexy toy, how long does it take for rose toy to charge, can you use the rose toy in water, as well as more about the author on rose toy vibrator tips which is about rose toy, purple rose toy, rose toy side effects, rose toy emf, how do you use the rose toy, rose toy harmful, as well as this he said for rose toy vibrator advice alongside all how long does a vibrator take to charge, how long does it take for the rose to charge, rose toy harmful, rosetoyofficial, how to charge the rose toy, lovehoney website, alongside all this cool training on rose toy vibrator details and don't forget lush 2 not working, rose toy not charging, adoreme rose, lovense not charging, how to use rose toy for women, rose toy tracking, as well as the original source for rose toy vibrator site as well as how long does it take for a vibrator to charge, how long does it take for rose toy to charge, adam and eve clit licker, how to charge my rose toy, rose toy not charging, rose sexual toy, which is also great. Finally, have a look at this this guy on rose toy vibrator advice with side effects of the rose toy, why wont my vibrator work, double fantasy rose, why isnt my vibrator working, adorme rose, how long does it take for the rose to charge,  for good measure. Check more @ Good Ideas For Choosing Swinging 63b6_6b