ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru XV MC กำลังจะมา ธค. นี้  (อ่าน 23123 ครั้ง)

phitchy

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Subaru XV MC กำลังจะมา ธค. นี้
« เมื่อ: October 20, 2015, 06:48:51 »
ทิ้งเบอร์ไว้ให้เซลเมื่อเดือนก่อน และบอกว่าสนใจสีส้ม
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เซลล์โทรมาบอกว่า
สีส้มเลิกผลิตแล้ว เพราะว่าจะมี MC มาแทนเดือน ธค นี้

ตัว MC ที่ว่าคือเหมือนกับตัวที่ออสใช่ไหมคะ?
ราคาต้องสูงขึ้นแน่ๆ กำลังตัดสินใจว่าจะสอยตัวล่างสีอื่นแทนเลยไหม
หรือรอ MC ดีกว่า สวยกว่าเดิม(หรือเปล่า...) คิดเยอะเลย

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Re: Subaru XV MC กำลังจะมา ธค. นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: October 20, 2015, 09:28:27 »
รง.ตันจงที่มาเล กำลังผลิต ต่ำมาก

ถ้าจะประกอป forest ด้วย xv ด้วยพร้อมกันไม่น่าทำได้

อีกเดือนกว่า จะ ธค. ละ

ต้องลุ้นเอาล่ะ คับ forest หรือ xv mc ใครจะมาก่อน

Pookie_chev

• *
Re: Subaru XV MC กำลังจะมา ธค. นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: October 21, 2015, 10:05:12 »
มีเซลโทรมาแจ้งเหมือนกันอะเมื่อวันหยุด รอMC อยู่เหมือนกันแต่ก็คงต้องโดนภาษีใหม่แน่นอน
และราคามีปรับขึ้นด้วย ที่ได้รับแจ้งมาแบบงงว่า ภายนอกไม่มีอะไรเปลี่ยนมากอาจจะมีกระจังหน้านิดหน่อยกับ max ลายใหม่จะบิดๆนิดหนึ่ง
ภายในก็มี Push start, เบาะไฟฟ้า, ไฟหน้าแบบ projector, cruise control
ถ้าoptionที่เพิ่มมาเป็นสิ่งทึี่ต้องการก็รอกันไป ถ้าไม่สนและกลัวราคาแรงขึ้นก็จัดเลย

Iam105

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: October 21, 2015, 15:38:06 »
รง.ตันจงที่มาเล กำลังผลิต ต่ำมาก

ถ้าจะประกอป forest ด้วย xv ด้วยพร้อมกันไม่น่าทำได้

ต้องลุ้นเอาล่ะ คับ forest หรือ xv mc ใครจะมาก่อน

เท่าที่ทราบ Forester นี่ประกอบที่ญี่ปุ่นนะครับ เพียงแต่ประกอบเป็นสเปคออสเตรเลีย เลยทำให้ก้านควบคุมไฟอยู่ด้านซ้าย และก้านควบคุมระบบปัดน้ำฝนอยู่ด้านขวามือครับ

toppy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: October 21, 2015, 17:38:30 »

เท่าที่ทราบ Forester นี่ประกอบที่ญี่ปุ่นนะครับ เพียงแต่ประกอบเป็นสเปคออสเตรเลีย เลยทำให้ก้านควบคุมไฟอยู่ด้านซ้าย และก้านควบคุมระบบปัดน้ำฝนอยู่ด้านขวามือครับ

ตัวใหม่ที่จะขายในไทย(ประกอบโรงงานมาเลเซียครับ) ราคาจะลดลงน่าจะเหลือประมาณ 1.4-1.5 ล้านครับ (โรงงานที่มาเลเซียมีโรงเดียวแย่งกันขึ้นไลน์ ใครจะขึ้นก่อน) (คุณLeenwatหมายถึงตัวนี้ครับเพราะต้องแย่งไลน์ผลิตกันแล้ว)

ส่วนที่ขายในไทยตอนนี้เป็นตัวนำเข้าครับ(Made in Japan)

leenawat_sri

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: October 23, 2015, 23:59:23 »
มีเซลโทรมาแจ้งเหมือนกันอะเมื่อวันหยุด รอMC อยู่เหมือนกันแต่ก็คงต้องโดนภาษีใหม่แน่นอน
และราคามีปรับขึ้นด้วย ที่ได้รับแจ้งมาแบบงงว่า ภายนอกไม่มีอะไรเปลี่ยนมากอาจจะมีกระจังหน้านิดหน่อยกับ max ลายใหม่จะบิดๆนิดหนึ่ง
ภายในก็มี Push start, เบาะไฟฟ้า, ไฟหน้าแบบ projector, cruise control
ถ้าoptionที่เพิ่มมาเป็นสิ่งทึี่ต้องการก็รอกันไป ถ้าไม่สนและกลัวราคาแรงขึ้นก็จัดเลย
Push start กะ เบาะไฟฟ้าฝั่งคนขับ เป็นไปได้คับ เพราะถ้า รง.ตันจงมาเล จะประกอบ forester อยุ่แล้ว ออปชั่นนี่ ยกลงมาใส่ใน xv ได้เลยเป้ๆ เอา  ssm3 เสียบ obd สั่งให้ BIU เปิด ออแขั่นนี้ให้ใข้ได้เลยที่ 0 ด้วยซ้ำคับ

แต่ ไฟ projector ไม่น่าเชื่อเท่าไร เพราะไม่เคยเหนรูป โฆษณา xv mc ที่ไหนๆจะมีไฟ projector เลย

tatanoi66

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: October 24, 2015, 17:34:01 »
ตัวmc ไม่มีไฟโปรเจคเตอร์ แต่ถ้าไฟhid คงพอได้ลุ้นคับ แต่ถ้าเพิ่มออฟชั่นแล้วราคากลับไป
1.3ล เหมือนเดิมขายยากแน่ๆคับ

Ynot7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: October 25, 2015, 19:22:22 »
ราคา 998 คงไม่ได้เห็นละครับ น่าจะไปเริ่ม 1,0xx,000

Pookie_chev

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: October 27, 2015, 13:56:57 »
คุณ leenawat_sri ไม่ทราบความเป็นไปได้ใน Mc ครั้งนี้ค่ะว่าจริงแท้อย่างไรบอกตามเซลแจ้งว่า "น่าจะ" ซึ่งเซลก็ยังไม่เคยเห็นรถใหม่เลยค่ะ
แจ้งไว้เผื่อมีคนรอเหมือนเราค่ะจะได้มีลุ้นๆๆเรื่องไฟนะไม่เท่าไหร่ค่ะผญไม่ค่อยสนใจ อยากได้ cruise control อะคะ

redbull

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: October 27, 2015, 14:16:53 »
คุณ leenawat_sri ไม่ทราบความเป็นไปได้ใน Mc ครั้งนี้ค่ะว่าจริงแท้อย่างไรบอกตามเซลแจ้งว่า "น่าจะ" ซึ่งเซลก็ยังไม่เคยเห็นรถใหม่เลยค่ะ
แจ้งไว้เผื่อมีคนรอเหมือนเราค่ะจะได้มีลุ้นๆๆเรื่องไฟนะไม่เท่าไหร่ค่ะผญไม่ค่อยสนใจ อยากได้ cruise control อะคะ

cruise control มีตั้งแต่ตัวเริ่มต้น 998,000ตอนนี้อยู่แล้วครับผม ซื้อได้เลยโลดด

ส่วน Minorchange ถ้าจะเข้ามาก็คงเป็น ตามในคลิปนี้ครับผม

http://www.subaruxvthailand.com/forum/index.php?topic=1281.0

Pookie_chev

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: October 27, 2015, 14:52:15 »
ผิดๆอยากได้push start คร้า รอมานานยังรอได้ค่ะ. ไม่ก็รอ model change นู้นเลยก็รอๆ

rainy

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: October 27, 2015, 19:17:59 »
รอสีฟ้า  จะเข้ามาไหมหนอ
ส่วนตัวคิดว่าสิ้นปีนี้น่าจะยังไม่เข้า เพราะตั้งราคาจะยาก(ถ้าตั้งแพง)
แต่ถ้าเข้าปีหน้า สามารถปรับราคาได้ง่ายกว่า เพราะมีประเด็นเรื่องภาษีสรรพสามิตร ที่เปลี่ยนด้วย

kk

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: October 27, 2015, 22:04:01 »
เซลส์ที่ศูนย์พระราม 2 บอกมาแน่ครับ ต้นปี ตัว MC จะเหลือแค่ 2 รุ่น ( รุ่นถูก และ แพง ) ออฟชั่น ภายในที่เพิ่มมา จะมี ปุ่ม Push start, หัวเกียร์แบบใหม่ และ เบาะปรับไฟฟ้า รวมถึง เบาะหนังเย็บด้ายสีส้ม และเพิ่มเติมในส่วนของจอแสดงผล สำหรับในรุ่นแพง ส่วน ภายนอก ที่เปิดประตูจะเป็นโครเมียม ไฟท้ายจะเปลี่ยน รวมถึงกันชนหน้า และ ล้อแม๊ก ครับ อันนี้เซลส์แจ้งมาคร่าวๆนะครับ หากข้อมูลผิลพลาด ขออภัยด้วยครับ

rainy

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: October 29, 2015, 21:24:38 »
เซลล์บอกว่า MC จะมาโชว์ตัวในงาน Motor Expo ค่ะ
ใครใคร่จองจองเลย. . รับรถประมาณเมษาปีหน้า
จะกลายเป็นรุ่นท็อปไปโดยปริยาย.
ราคาน่าจะ แถว 1.3 MB
สงสัยบอกราคาให้เรารีบตัดสินใจซื้อตัวเดิม.  5555

totto3000

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: October 30, 2015, 19:11:41 »
สิ่งที่ได้มากับ MC และราคาที่เพิ่มขึ้น บอกเลยว่าไม่คุ้มอะครับ