สนทนาทั่วไป > DIY & FAQs

Upgrade cluster to limited grade

(1/85) > >>

XV_GP7:
กว่าจะได้มา สั่งมือสองญี่ปุ่นมาเลย หน้าปัทม์เกรด limited ที่ต่างจากเกรด premium เล็กน้อย ตรงที่ไฟเรือนไมล์ติดตลอดเป็นสีขาว มีไฟสถานะเปิดไฟหน้า จอแสดงผมตรงกลางจากฟร้อนท์สีดำกลายเป็นสีขาว และย้ายไฟสถานะไปที่อื่นเล็กน้อย  แต่ฟังก์ชั่นอื่นๆ ทุกอย่างเหมือนเดิม ใส่และปรับแต่งเรียบร้อย สวยเลยคราวนี้ ชอบจริงๆ

ป.ล. มีขั้นตอนอีกเยอะนะครับ ถ้าจะเปลี่ยน ขนาดอะไรเท่ากันจริง แต่ระบบเค้าเยอะครับ ต้องปรับแต่งอีกครับ ถ้าไม่ชำนาญและมีความรู้เรื่องไฟฟ้า programming ไม่แนะนำครับ

blizzard33:
 :2thmb:

SamaelMT:
 ;)

LordLuciferZ:
ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ  ::)

XV_GP7:

--- อ้างจาก: LordLuciferZ ที่ April 11, 2014, 10:15:07 ---ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ  ::)

--- End quote ---

ไมล์ซื้อมือสอง ญี่ปุ่นมากครับ 3500 บาท ค่าส่งเล็กน้อย รวมๆไม่เกิน 4500 บาท ก็พอกับราคาไมล์มือของรถ camry คันเก่าที่ผมเคยซื้อเชียงกงมาครับ และก็ tool พิเศษอีกสามร้อยกว่าบาทครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version