ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆครับ จองรถ XV ไว้ sale แจ้งรถมาแล้วแต่ไหง Option ดูแปลกๆ  (อ่าน 9392 ครั้ง)

MET

• มือใหม่หัดขับ
  • *
คือผมจองรุ่น XV SPORT ไว้ตั้งแต่เดือนตุลาคม 58 sale บอกว่าจะได้รุ่นที่ตัดสเปคมาจากตัวมาเซีย คือได้ชุดแต่งภายนอกเป็นตัว Sti แต่ตัดค้ำโช้คออก ได้ Navigator กับ กล้องมองหลัง กระจังหน้ารังผึ้งแบบสปอร์ต แต่พอรถตัวจริงมาดูไม่ปกติ คือ
1. กระจังหน้ามาแบบตัวธรรมดา ไม่ใช่แบบสปอร์ต
2. โลโก้ติดรถด้านหลังเป็นรุ่น Sti ไม่ใช่รุ่น Sport
3. ม่านบังสัมภาระไม่มีมาให้บอกขอติดไว้ก่อน
4. Navigator กับ กล้องมองหลังไม่มีในรถ บอกรอทางสำนักงานมาใส่ให้ คืออันนี้ไม่ทราบว่าถ้าเป็นตรงรุ่นต้องติดตั้งมาจากโรงงานหรือเปล่า อันนี้งงมาก
อยากสอบถามเพื่อนๆว่ามีใครทีรับรถรุ่นเดียวกันในช่วงนี้เป็นแบบผมหรือเปล่าครับ

nut_113@hotmail.com

• *
รอฟังครับเพราะว่าเพิ่งจองไปเหมือนกัน...ดันๆๆๆ

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
กล้องมองหลัง >>> ติดตั้งโดยsupplierในไทยครับ

Navigator >>> ตอนได้มาดูด้วยว่าแท้ไหม ถ้าแท้มันเป็นmicroSDมีรหัสอยู่

ส่วนเรื่อง Sport จริงๆมันคือรุ่นSTiตัดพาร์ททิ้งอะครับ คือออกมาตอนแรกเป็นSTiแต่ยังไม่ใส่ค้ำโช๊ค \DRL จอแอนดรอย

เดาว่าตะแกรงsportหมด ติดไม่ทันเหอๆๆ

anubun

• *
แอบลุ้นด้วยคน จอง XV Sport ไปตอนตุลาเหมือนกัน
แล้วท่าน MET คุยกับศูนย์ยังไงบ้างครับ ว่าแต่ศูนย์ไหนครับ

MET

• *
ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ ทีซี ซูบารุ เสรีไทย แล้วครับ ข้อมูลเหมือนที่คุณ Toppy ว่ามาเลย คือรถรุ่นนี้ แผนที่ sd card, กล้องมองหลัง, เปลี่ยนกระจังหน้าเดิมเป็น sport ปกติทางศูนย์เสรีไทยจะทำการติดตั้งให้ คือไม่ได้เป็น Standard มาจากโรงงาน ในกรณีของผมแจ้งว่าเนื่องจาก Dealer มีการเร่งขอตัดรถก่อนเพื่อมาเตรียมความพร้อมขัดสีและติดฟิล์มก่อนเพราะกลัวส่งมอบรถไม่ทัน ส่วนอุปกรณ์ที่เหลือจะให้ช่างจากเสรีไทยมาติดตั้งให้อีกที จึงทำให้สภาพรถที่ Dealer เป็นแบบเดิมๆยังไม่เรียบร้อย

Trin

• *
รอลุ้นด้วยคนครับ
เพิ่งจอง new sport ไป  :))

MET

• *
Update ครับ ไปรับรถมาแล้ววันที่ 11 ธ.ค. 58 ได้รับรถตรง Spec รุ่น XV Sport ครบถ้วนครับ การใช้งานชอบมาครับขับดีรถทรงตัวดีจริงๆ แต่ก็เจออาการยอดฮิตจนได้ คือเวลาวิ่งความเร็วประมาณ 100 จะได้ยินเสียงลมเข้าห้องโดยสารแถวๆกระจกหู้ช้างทั้งฝั่งคนขับและผู้โดยสาร ดังฟิ้วๆเลย  :ไม่อยากฟัง:
แต่อันนี้ไม่ซีเรียส ทำใจไว้ล่ะ ค่อยไปแก้ตอนครบรอบเช็คระยะครับ   

anubun

• *
ยินดีด้วยครับ ไม่ทราบถอยสีไรมาครับ
ผมรอจนเบื่อแล้วยังไม่ได้เลย ::เศร้า::

MET

• *
ได้สีขาวมาครับ รอนานเหมือนกัน 2 เดือนอ่ะ

ooafoo

• *
ได้สีขาวมาครับ รอนานเหมือนกัน 2 เดือนอ่ะ
ได้ฟร้อนท์ตัวไหนมาหรอครับ

MET

• *
ตัวเก่า DNX5310BT ครับ

P!!M

• *
ตัวเก่า DNX5310BT ครับ
คัวรถ Lot 2014 หรือ  2015 ครับ

MET

• *
เช็ครหัสตัวถังเป็นปี 2015 ครับ

Pook24

• *

ของผมจองมาได้ 2 เดือนกว่า ยังไม่มีวี่แววที่จะได้รับรถเลยครับ จองสีเทา

tumgraphic

• *

ของผมจองมาได้ 2 เดือนกว่า ยังไม่มีวี่แววที่จะได้รับรถเลยครับ จองสีเทา

เหมือนกันเลยคับ จองไว้ตั้งแต่กันยายน นี่ยังเงียบอยู่เลย