ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามสมาชิกที่ออกรถแล้วหรือกำลังจะออกช่วงนี้ครับ  (อ่าน 13414 ครั้ง)

P!!M

• มือใหม่หัดขับ
  • *
คือผมนัดออกวันที่ 22 ก.พ.นี้ เป้นตัว XV SPORT  แต่เซลแจ้งขอค้างอุปกรณ์หลายรายการให้มารับภายหลัง แต่เนื่องจากเซลผมที่ผ่านมาตลอดการจองไม่ค่อยประทับใจเลย
เช่น ฟิล์มของแถมตอนจองให้ 3M คริสตัลไลน์ พอรถมาโทรบอกว่ามันแพงไม่ไหว อ้างเข้าใจผิด สุดท้ายเห็นใจเลยยอมได้ Hicool +ฟรีค่าจดทะเบียนให้ (ไม่คุ้มเลย) เมื่อวานโทรมาให้ผมซื้อแคชเชียร์เช็ค แล้วส่ง line ให้ด้วยผมนึกในใจไม่ไว้ใจกันหรือ  เลยถามอุปกรณ์ของแถมวันออกรถได้ครบมั้ย  ตอบมาว่าขอค้่างบางรายการเนื่องจากยังไม่มีของ และรอขั้นตอนทางบริษัท  คือ 1.แผ่นปิดสัมภาระ 2. กล้องหลัง  3. ไฟตัดหมอกหลัง 4. คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา 60000 กม. 5. เคลมยาง 2014   มีใครเจอแบบผมบ้าง แล้วควรรับไปก่อนหรือเปล่าแล้วต้องมีหลักฐานอะไรบ้าง ไม่ค่อยไว้ใจเลยครับ จริงๆ ยังไม่อยากรับอยากรออุปกรณ์ครบก่อน อีกอย่างหนึ่งศูนย์นี้ไกลบ้านมาก ไม่อยากตามทวงครับ

available

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
คือผมนัดออกวันที่ 22 ก.พ.นี้ เป้นตัว XV SPORT  แต่เซลแจ้งขอค้างอุปกรณ์หลายรายการให้มารับภายหลัง แต่เนื่องจากเซลผมที่ผ่านมาตลอดการจองไม่ค่อยประทับใจเลย
เช่น ฟิล์มของแถมตอนจองให้ 3M คริสตัลไลน์ พอรถมาโทรบอกว่ามันแพงไม่ไหว อ้างเข้าใจผิด สุดท้ายเห็นใจเลยยอมได้ Hicool +ฟรีค่าจดทะเบียนให้ (ไม่คุ้มเลย) เมื่อวานโทรมาให้ผมซื้อแคชเชียร์เช็ค แล้วส่ง line ให้ด้วยผมนึกในใจไม่ไว้ใจกันหรือ  เลยถามอุปกรณ์ของแถมวันออกรถได้ครบมั้ย  ตอบมาว่าขอค้่างบางรายการเนื่องจากยังไม่มีของ และรอขั้นตอนทางบริษัท  คือ 1.แผ่นปิดสัมภาระ 2. กล้องหลัง  3. ไฟตัดหมอกหลัง 4. คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา 60000 กม. 5. เคลมยาง 2014   มีใครเจอแบบผมบ้าง แล้วควรรับไปก่อนหรือเปล่าแล้วต้องมีหลักฐานอะไรบ้าง ไม่ค่อยไว้ใจเลยครับ จริงๆ ยังไม่อยากรับอยากรออุปกรณ์ครบก่อน อีกอย่างหนึ่งศูนย์นี้ไกลบ้านมาก ไม่อยากตามทวงครับ

:-* แนะนำส่วนตัวว่าไม่ต้องรับรถ ถ้าไม่รีบนะครับถ้ารับมาแล้วค่อนข้างจะช้า (และช้ามาก)ในเรื่องของแถม :แว้ดๆๆ: ส่วนปัญหาที่ทาง จขกท. เจอยังแค่เริ่มต้นต่อไปต้องเจออะไรมากกว่านี้ และจะมากขึ้นเรื่อยๆ ระวังจะเจอ "Sale บอกว่าแค่รถคันเดียวจะอะไรหนักหนา" นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: February 19, 2016, 11:27:16 โดย available »

P!!M

• *
ขอบคุณคุณ Available ที่เตือนครับ ของผมแค่ก่อนจองกับหลังจองก้อเริ่มคุยยากแล้ว ถ้ารับรถไปแล้วน่าจะยากถึงยากที่สุด 

dink

• *
 :กิกิ: แนะนำงี้นะคับ.. ถ้าไม่อยากเหนื่อย คิดมูลค่าของแถมที่ค้างทั้งหมดตามราคา price list ของ 0 ลดมาเป็นเงินสด แล้วก็รับรถออกมาเลย ไม่งั้นเหนื่อยตามของแถม จาก ลค. จะกลายเป็นขอทาน ทันทีที่จ่ายเงินและรับรถออกมา

Ps. Free maintainance 60k km. นี่ นมค. 10w40 กะ 5w30 นะครับ.. ไม่ใช่ 0w20

ซื้อเองสบายใจกว่าคับ.. จ่ายเงินละได้ของเลย แถมมเหลือเงินอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: February 19, 2016, 11:44:17 โดย dink »

Chinny

• *
Dejavu ยังไงๆ ไม่รู้ เหอะๆ ยิ่งเห็นว่าเราอยากได้นี่ เริ่มคุยยากขึ้นเรื่อยๆ ^-^

เคลมยาง เนี่ย นับเป็นของแถมได้ยังไงอ่ะครับ งง, ส่วนคูปองไรนั่น ก็ตามที่อีกท่านบอก คือต้องการขายน้ำมัน 10w40 กะ 5w30 ที่ไม่มีใครอยากใช้ โดยเอามาใส่ในคูปองฟรี :ใบแดง: :ใบแดง: :ใบแดง:

ตัดหมอกหลังนี่ คือไฟเบรคดวงที่ 4 หรือเปล่า ถ้าใช่ ของผมเค้าติดมาเป็นไฟเบรค ไม่น่าจะนับเป็นของแถม(หรือว่าของผมเค้านับด้วยหว่า ชักไม่แน่ใจและ) ตามที่ส่งมา ของแถมที่แพงสุดคือม่านบังสัมภาระ ต้องถามว่า จะได้ใช้จริงๆ หรือเปล่า ตอนแรกก็อยากได้ พอใช้รถไปสักพัก ดีแล้วที่ไม่มี เพราะพับเบาะบ่อย ติดฟิล์มด้านหลังมืดๆ เอาดีกว่าครับ กันไฟรถคันหลังได้ด้วย 8))
เรื่องฟิล์ม บอกเอามาติดเองข้างบอก ดีกว่ามั้งครับ (แต่ประกันต้องทำมีฟิล์ม มาด้วยนะครับ) :ชำเลือง:

P!!M

• *
 " จากลค. จะกลายเป็นขอทาน ทันทีที่จ่ายเงินและรับรถออกมา "   ผมคงต้องขอเลื่อนรับรถจนกว่าจะได้อุปกรณ์+ของแถมครบแล้วหละ !!! O0

Jv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
เห็นด้วยครับ ถ้าไม่รีบอย่ารับ จริงๆ แผ่นปิดสัมภาระ/กล้องหลัง เบี้ยวๆ/คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา 60000 พวกนี้มัน ต้องติดมาเลยสำหรับ new sport นะครับไม่ใช่มาตามหลัง ถ้าออกรถแล้วนี่ยากมาก ของผมก็ยังไม่ครบเลยรอเดือนนึงแล้ว(กันสาด กับ DRL Osram) ดีที่ได้ค้ำโช๊ค STI มาก่อน เรื่องถ่ายเช็คนี่ปกติครับจะได้ verify ชื่อบัญชีว่าไม่ผิด เคลมยางนี่ต้องระวังมากครับ ถ้าล้อหมุนออกมาแลัว ต้องไปดีลกับฝ่ายเทคนิคของเสรีไทยอย่างเดียวว่ายางมีปัญหาเค้าถึงจะยอมเปลี่ยน

Naluhya Yu

• *
พลาดเลย พึงเห็นกระทู้นี้ ผมโดนคล้ายๆกันเลย แต่ตกลงเอารถเอามาแล้ว  :'(

โจ้

• *
 O0  บอกได้ไหมครับว่า 0 ไหน?
คือผมตกลงไว้ว่าจะรับรถวันเสาร์นี้ แต่เมื่อวานสอบถามไป คำตอบคือยังไม่ยืนยัน!!!!...
ผมก็แปลกใจครับ สำหรับของแถม ก็ไม่เห็นมีอะไรเลย เพราะตัว Sport มันก็มีมากับรถ
แล้ว  อันนี้เซลล์บอกนะครับ

ขอถามครับ ถ้าถึงเวลาแล้ว รถไม่ส่งตามกำหนด เราเอาเงินจอง 30000 คืนได้ไหม?

P!!M

• *
ล่าสุดผมรับรถมาแล้วครับ หลังจากเลื่อนไป 2 ครั้งเนื่องจากอุปกรณ์ไม่ครบ  สุดท้ายก้อยังค้างสคับเพลสท้าย กับ คูปองฟรีค่าดูแลรักษา 60000 กม. รอประมาณ 1 เดือน ส่วนยางน่าจะสลับจากคันอื่นมาเป็น 0515  ประกันที่แถมก้อไม่มีหลักฐานอะไรให้บอกว่ามีอะไรโทรแจ้งได้เลย มีข้อมูลในระบบแล้ว  :ปาดเหงื่อ:
ตอนไปรับเห็นรถรอส่งมอบเยอะมากครับ  คาดว่าคงรีบส่งมอบให้หมดก่อนมอเตอร์โชว์ รวมๆ ไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไหร่   แต่ตัวรถขับดีมากไม่ผิดหวังเลย

Jv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
คูปองนี่ตามด่วนเลยครับ เช็คพันโลนี่ขับเพลินๆไม่ถึงเดือนแน่ เดี๋ยวลำบากครับ ถึงแม้จะให้น้ำมันเป็นกึ่งสังเคราะห์ก็ตาม

rainy

• *
เพิ่งออกรถ XV New Sport 17 ก.พ.  ค้าง
>> ของแถม part Subaru แท้ สครับเพลท คาร์โก้สเต็บ บังโคน
>> ไฟเบรคดวงที่4 เซล บอก standard  รถ ไม่ใช่ของแถมนะ
>> ปรับรีโมทรถแบบ 2 สเต็บ
>> สมุดบำรุงรักษา บอกว่าศูนย์พิมพ์ไม่ทัน. แต่ในระบบคอมพ์มี เข้าศูนย์ที่ไหนก็ได้
### ของแถมที่ขาด เซลระบุไว้ในใบรับมอบรถ###
> ส่วนแผ่นบังสัมภาระเป็นสแตนดาร์ทรถมีมาให้ แต่เซลบอกเราโชคดีได้ เพราะคันอื่นมาไม่ครบ 555
>  กล้องหลังเป็นสแตนดาร์ทรถเช่นกัน แต่เซลเพิ่งติดให้ก่อนรับรถแค่ไม่กี่วัน เพราะไปดูครั้งแรกไม่มี
> ส่วนสำเนากรมธรรมประกันภัยรถ เพิ่งได้วันนี้เอง.

รถปี2015. ลำดับที่FA311839
ยาง 0515 ทั้ง 4 ล้อ บังเอิญเปล่า???
แบตเตอรี่ดี
ขับดี 150 อย่างนิ่งงง.  มีเอียงซ้าย ต้องเอาไปตั้งศูนย์ ถ่วงล้อใหม่.ดีขึ้นแต่ยังไม่หาย ต้องไปตั้งอีกรอบ  (ขนาดไปตั้งศูนย์ที่ร้านยางข้างนอกเองนะนั่น)
โดยรวมโอเค ส่วนที่ค้างก็รอต่อไป Slow life น่ะ เผื่อใจไว้แล้วต้องเจอ 5555. ใช้รถให้สบายใจดีกว่า

P!!M

• *
เพิ่งออกรถ XV New Sport 17 ก.พ.  ค้าง
>> ของแถม part Subaru แท้ สครับเพลท คาร์โก้สเต็บ บังโคน
>> ไฟเบรคดวงที่4 เซล บอก standard  รถ ไม่ใช่ของแถมนะ
>> ปรับรีโมทรถแบบ 2 สเต็บ
>> สมุดบำรุงรักษา บอกว่าศูนย์พิมพ์ไม่ทัน. แต่ในระบบคอมพ์มี เข้าศูนย์ที่ไหนก็ได้
### ของแถมที่ขาด เซลระบุไว้ในใบรับมอบรถ###
> ส่วนแผ่นบังสัมภาระเป็นสแตนดาร์ทรถมีมาให้ แต่เซลบอกเราโชคดีได้ เพราะคันอื่นมาไม่ครบ 555
>  กล้องหลังเป็นสแตนดาร์ทรถเช่นกัน แต่เซลเพิ่งติดให้ก่อนรับรถแค่ไม่กี่วัน เพราะไปดูครั้งแรกไม่มี
> ส่วนสำเนากรมธรรมประกันภัยรถ เพิ่งได้วันนี้เอง.

รถปี2015. ลำดับที่FA311839
ยาง 0515 ทั้ง 4 ล้อ บังเอิญเปล่า???
แบตเตอรี่ดี
ขับดี 150 อย่างนิ่งงง.  มีเอียงซ้าย ต้องเอาไปตั้งศูนย์ ถ่วงล้อใหม่.ดีขึ้นแต่ยังไม่หาย ต้องไปตั้งอีกรอบ  (ขนาดไปตั้งศูนย์ที่ร้านยางข้างนอกเองนะนั่น)
โดยรวมโอเค ส่วนที่ค้างก็รอต่อไป Slow life น่ะ เผื่อใจไว้แล้วต้องเจอ 5555. ใช้รถให้สบายใจดีกว่า
เจอทำนองเดียวกันเลย ศุนย์ไหนครับ

pwt

• *
ผมอยู่ตจว.ที่มีศุนย์ Subaru แค่ศูนย์เดียว ต่อรองอะไรมากไม่ค่อยได้
ตอนแรกก็ไม่ค่อยไว้ใจทางศูนย์ซักเท่าไหร่ในเรื่องของแถม
แต่ผมให้ระบุในสัญญาซื้อขายว่าของแถมจะได้ไม่เกินเดือนไหน
ตอนนี้ของแถมได้มาบางส่วนแล้วหลังจากออกรถเมื่อ 9 ก.พ.ที่ผ่านมา
ยังขาดแต่ไฟเบรคดวงที่ 4 และคิ้วกันสาด
สำหรับผมแล้ว ของแถมที่ยังขาดอยู่ ผมรอได้ แลกกับการได้ขับเจ้า XV
เพราะรถขับดีจริงๆ แต่ถ้าคิดว่าของแถมนั้นสำคัญ ก็รอก่อนเถอะครับ
เพราะหลังจากจ่ายเงินดาวน์แล้ว ก็คงต้องร้องแต่เพลง"รอ"อย่างเดียว

ตอนนี้เข้าศูนย์เช็ค 1,000 กิโลแล้ว เปลี่ยนน้ำมันเครื่องและไส้กรอง ทุกอย่างฟรีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 06, 2016, 11:25:42 โดย pwt »

Tata Natko

• *
ออก XV Sport มาค่ะ ด้วยโปรโมชั่นสุดแสนเร้าใจ รับรถมาตั้งแต่ 17/2/59 ขับมา 1 เดือนเต็มๆ ละ เซลเพิ่งบอกมาวันนี้เองว่า ให้เอารถไปที่ศูนย์ เพื่อติดไฟเบรคดวงที่ 4 ........คิดนานไปมั้ยคะ หรือเพิ่งนึกออก   ???
ยางติดรถ 28/14 แต่รถน่ะ เช็คแล้วผลิตปี 15 เคลมเรื่องยางไปแล้ว ยังไม่ได้เลยค่ะ สงสัยกว่าจะได้คงได้เช็ค 5000 กม.ละมั้ง หรือว่าจะนานกว่านั้น  ::คิดหนัก::