ผู้เขียน หัวข้อ: หนังพวงมาลัย ลอกใครเป็นมั้งครับ  (อ่าน 13764 ครั้ง)

Pisarn

• มือใหม่หัดขับ
  • *
 :o หลังจากใช้ xv มาได้ 5 เดือน ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นพวงมาลัยครับ เริ่มจากเป็นเหมือนฟองอากาศเล็กตรงตะเข็บ แล้วก็เริ่มฟองขึ้นเลื่อยจะเป็นแบบในรูปครับ และตอนนี้เริม เป็นจุดอื่นอีก เพื่อนๆพี่ๆ มีใครเป็นมั้งครับ โดนที่บ้านว่ารถใหม่ทำไมไปเร็วจัง ทำไงดีคับ  O0 O0

CL-N4

• *
Re: หนังพวงมาลัย ลอกใครเป็นมั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: April 12, 2016, 20:12:10 »
แจ้งเคลมที่ศูนย์ครับ ลองคนหาในกระทู้เช็ค  VIN code ดูครับ ว่าเป็นรถปีไหนครับ

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
Re: หนังพวงมาลัย ลอกใครเป็นมั้งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: April 12, 2016, 22:50:24 »
เคลมเลยครับ
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: April 13, 2016, 17:52:48 »
คุณภาพไม่ดีเลย

sanat79

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: April 19, 2016, 16:18:55 »
แจ้งเคลมมา 4 เดือนแล้วยังไม่ได้ของ.... รอต่อไป

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: April 20, 2016, 16:46:48 »
    เป็นความผิดพลาดในการ QC ต้องบอกว่าไม่ได้เป็นทุกคัน ดังนั้นรอการเคลมนิดครับ 
รถยนต์แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ มีข้อดี ข้อด้อย ทุกรุ่นทุกคัน และ พบปัญหาต่างๆกัน
เอาใจช่วย จขกท. ครับ อย่าเครียด  :กิกิ:
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

มดแดง

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: April 21, 2016, 23:41:42 »
แจ้งเคลมหรือยังครับ  ???

anubun

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: April 22, 2016, 10:41:40 »
ส่วนตัวผม รับรถมา 3 เดือน วันแรกที่รับรถรู้สึกได้ว่าหนังมันแห้งมาก น่าจะจอดตากแดดมานาน ก็เลยเอาโลชั่นสำหรับหนังชะโลมแล้วไม่เช็ด ทิ้งไว้ข้ามคืน ค่อยมาเช้ดก่อนขับ ก็รู้สึกได้เลยว่าแตกต่างมาก
อันนี้เป็นข้อควรระวังอีกอย่าง ไม่ควรใช้แค่ผ้าชุบน้ำเช็ดหนัง เพราะยิ่งแห้งและแตกครับ
ขอให้เคลมได้ไวๆครับ

O.JO

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: April 22, 2016, 15:26:49 »
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ใช้ไปประมาณ 3 เดือนแล้วลอกครับ แจ้งเคลมไปประมาณ 2 เดือนแล้วครับ ยังไม่มีแจ้งความคืบหน้ากลับแต่อย่างใดครับ รอต่อไปครับ เศร้า  :runrun:

ปล. เป็นการตอบกระทู้ครั้งแรก หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ  :ปาดเหงื่อ:

Pisarn

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: April 27, 2016, 15:45:08 »
 O0 ขอบคุณครับ ตอนนี้พอลอกเริ่มลาม แล้ว เข้าไปเครมศูนย์มาแล้วครับ แต่ยังเงียบอยู่  :'(

Bewnutt

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: June 08, 2016, 10:49:49 »
เป็นเหมือนกันครับ ตอนแรกนึกว่าเผลอเอาเล็บไปขูด ตอนนี้มีสามแผลใหญ่ๆ มันลามไปเรื่อยจนต้องเอาเทปกาวมาพันไว้ก่อน ต้องหาเวลาเข้าไปเคลมเหมือนกัน

ooafoo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: June 17, 2016, 17:13:20 »
มันไม่ใช่หนังแท้ใช่มั๊ยครับ

bitcoma

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: July 07, 2016, 21:32:26 »
 ;D เป็นเหมือนกันครับ ไม่คิดว่าคนอื่นจะเป็นแบบเดียวกัน ถ้ารถครบปีแล้ว ยังสามารถเคลมได้ไหม   ::คิดหนัก::  ตอนนี้เอาเทปกาวใสพันไว้เหมืินกัน มันลามจากจุดเล็ก เล็กครับ

pakadon

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: July 08, 2016, 13:31:27 »
ทำไมเซลส์ไม่แนะนำให้เคลมหุ้มหนังใหม่ละครับ  ต้องรอพวงมาลัยใหม่เลยเหรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: July 08, 2016, 21:53:10 โดย pakadon »

mrpich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: July 17, 2016, 08:26:14 »
ใครเคลมได้แล้ว แจ้งกันหน่อยนะครับ คันผมเริ่มลอกละ รถใช้ปีครึ่ง วิ่งไป 17,xxx เอง จอดในร่ม พวงมาลัยลอกงง มาก
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com