ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆเลือกตัวไหนครับ ระหว่าง VX 2.0i กับ 2.0i-P (ราคาต่างกัน100,000)  (อ่าน 13266 ครั้ง)

Benz_Freedom

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับเพื่อนๆชาว XV Club

ผมมีแผนจะออกตัว XV เดือนสิงหาคมนี้
ขอคำแนะนำเพื่อนๆเกี่ยวกับ VS ดังนี้ครับ

ระหว่าง VX 2.0i กับ 2.0i-P (ราคาต่างกัน100,000) ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ ??
หลักๆที่ต่างกันที่ ปุ่มสตาร์ท,หน้าจอสัมผัสเครื่องเสียง Pioneer, กล้องมองหลัง,เบาะปรับไฟฟ้า คอนโซลภายในบางอย่างดูหรูกว่า(อันนี้จำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง)
- ควรออกตัวท็อปไปเลย
- เอาตัวล่างมาใส่ Option เองเพิ่มเติม

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: June 23, 2016, 16:05:24 โดย Benz_Freedom »

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
 :))
เคยคิดจะออกตัวท๊อป STI รุ่นเก่า
สุดท้ายออก ตัวโลว์สุด เพราะมันคุ้มค่าสุด

แต่ก้อแอบชอบชุดเเต่ง STI ปุ่มสตาร์ต  MFD
ของต่างๆเล่นจากโรงงานนะ

ของแต่งแท้แท้ มีไว้ก้อดีครับ ในไทย หายาก พอสมควร
ดูฐานะ ดูความเหมาะสม ไม่มีอะไรต้องคิดมากครับ

artzaar

• *
สอบถามดอกเบี้ย 0% มีเงื่อนไขอะไรบ้างครับ
เช่นต้องดาวน์ 25% ผ่อน 48 เดือนเท่านั้น

Jv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
ถ้างบถึงนะครับ 2.0iP ดีกว่า ลบจุดด้อยของ XV ตัวเดิมโดยเฉพาะการตกแต่งภายใน
Push/start
Smart entry
จอ MFD เหมือน พวก Forester/WRX
DRL
เบาะปรับไฟฟ้า
พวงมาลัยที่มีส่วนเว้ากระชับมือ
วิทยุตัวใหม่
ผมก็อยากได้ครับแต่ปลายปีที่แล้วแพงและโปรสู้ New Sport ไม่ได้รวมกับเห็นแก่ชุดแต่ง STI ด้วย

• *
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านมากครับ..

ข้อมูลเพิ่มเติม : ดอก 0% ผ่อน 48เดือน ครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ...

เห็นเพื่อนๆใน คลับ รีวิว ตอนรับรถ(ตัว2016)
เห็นว่าเจอปัญหเรื่องงานประกอบไม่เนียน
เช่น พวกรอยต่อหลายๆจุด , ประตูไม่ค่อยเท่ากันบ้าง , ยางเก่า , ศูนย์ต้องไปตั้งเอง ฯลฯ

อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆว่า ควรเช็คจุดไหนบ้างครับ ??
ผมว่าจะไปขอเช็คตัวรถ ตอนที่ไฟแนนซ์ผ่านแล้วเค้าเอารถไปติดชุดแต่งอะไรเสร็จเลยอะคับ
(เนื่องจากผมจะไปจอและเคลียเรื่องค่าใช้จ่ายให้พวกไฟแนนซ์ให้เสดภายในต้นเดือนหน้า จะได้มีเวลาเช็คและให้ศูนย์เค้าแก้ไขพอสมควร)

numkung

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
 ไปดู mc 2016 แต่ไปจบที่ new sport +Sti 2015
 ถ้าไม่รีบ ปีหน้า new model Xv ก็มาแล้ว ::KO::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: June 22, 2016, 19:48:20 โดย numkung »

• *
 >:(
ไปดู mc 2016 แต่ไปจบที่ new sport +Sti 2015
 ถ้าไม่รีบ ปีหน้า new model Xv ก็มาแล้ว ::KO::

เพิ่งเปลี่ยน mc ไปปีนี้
ปีหน้ามี model ใหม่อีกเหรอคับ ???
แต่ก็ไม่รู้จะมาช่วงไหนของปีช่ายป่าวคับ

Monday

• *

1. ผมเลือก i-p เพราะว่าซื้อมาที่เดียวทำทีเดียวเลยจบ ตรวจรับรถกันทีเดียว หลังจากนั้นค่อยเอาเวลาไปแก้ปัญหาของรถ

2. ก็ขึ้นอยู่ที่เซลครับ ลองเปรียบเทียบหลายๆศูนย์เลยครับ คุยกันแบบเปิดใจตรงๆ เราก็ต้องพูดตรงๆด้วย
ถ้าเซลเขาให้ได้แค่นี้ก็คือแค่นี้ครับ ต้องเข้าใจมุมเซลด้วยว่าเขาทำอาชีพนี้

โดยส่วนตัวผมจะบอกกับเซลว่า ผมไปดูมา xx ที่ แล้วก็บอกตามจริง แต่ผมจะไม่บอกว่าศูนย์ xx ลดเท่านี้มีของแถมเท่านี้ๆ ผมจะไม่บอก
อยู่ที่การพูดคุยกันครับ

scapel

• *
ลองขับก่อนรับรถ นะครับ มีเสียงแปลกๆ อย่ารับรถ  ดูดีๆ ระวังเสียงหอนด้วย  อ่านในนี้มากๆจะทราบว่าต้องระวังอะไรบ้าง  ดูยางด้วยว่าปีอะไร ยางเกินสองปีไม่ต้องเอารถ ขอเปลี่ยนยางเลย

• *
ขอบคุณมากครับเพื่อนๆทุกท่าน

ผมเห็นในห้องสอบถามปัญหา..

เห็นว่าเพื่อนๆหลายท่านเจอปัญหาเรื่องเครื่องสั่น/กระตุก/เสียงเครื่องคางหรือมีเสียงแปลกๆอะคับ

เช่น   http://www.subaruxvthailand.com/forum/index.php?topic=1092.0

ไม่ทราบว่าปัญหาพวกนี้ในตัว XV MC 2016 ยังเจอปัญหานี้อยู่ป่าวคับ ??
แล้วศูนย์แก้ไขปัญหาให้ได้ป่าวอะคับ ?? (ผมอยู่ใกล้สุดก็ ศูนย์เสรีไทย)

เพื่อนๆมีข้อแนะนำให้ตรวจเช็คอะไรตรงไหนเป็นพิเศษป่าวครับ ??
นัดเซลไปจองสิ้นเดือนนี้แล้วอะคับ...

chonlasit

• *
สอบถามหน่อยครับ
ศูนย์ไหนครับ ที่ได้ดอกเบี้ย 0% รบกวนขอเบอร์เซลได้ไหมครับ แถวชลบุรียัง 2.1% อยู่เลยครับ

• *
สอบถามหน่อยครับ
ศูนย์ไหนครับ ที่ได้ดอกเบี้ย 0% รบกวนขอเบอร์เซลได้ไหมครับ แถวชลบุรียัง 2.1% อยู่เลยครับ

เสรีไทยครับ แต่บอกชื่อเซลไม่ได้อะคับ
0% ต้องดาวน์ 25% ผ่อน 48งวด

เซลขอให้เอาข้อความเกี่ยวกะโปรที่ให้ออกจากในโพส เนื่องจากเค้าบอกว่าจะโดนเล่นงานอะไรสักอย่าง

bluecorals

• *
2.0ip มีความแตกต่างเรื่องการปรับเบาะไฟฟ้า ไฟเลี้ยวที่จอ กล้องมองหลัง NAVI  เยอะนะคะ  ถ้ามีตังค์จัดไปค่ะ
แต่ส่วนตัวออก 2.0i ค่ะ  :คริคริ:

CL-N4

• *
2.0ip  น่าสนใจกว่าครับ

• *
ขอบคุณมากคร๊าบบบทุกท่านานน

ตอนนี้ใจเริ่มเอียงมาทาง 2.0i P แว้วววววว  :-*