สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

พวงมาลัยสั่นเวลาเลี้ยวหลังจากเอาเช็ค 40,000ก

(1/10) > >>

scapel:
XV ใช้มาสองปีกว่าออกรถที่เชี่ยงใหม่ เอาเข้าศูนย์ตามระยะที่กำหนดตรอด พอ40,000กม. ก็เข้าservice ตามกำหนด รับรถมาผลว่าเวลาหมุนพวงมาลัย พวงมาลัยสั่นมาก  เอากลับเข้าศูนย์ บอกว่ามีลมในน้ำมันเพาเวอร์พวงมาลัย  แต่ยังมีอาการสั่น แล้วบอกว่าจะหายไปถ้าใช้ไประยะหนึ่ง ใครเคยเจอปัญหาแบบผมไม่

wyfy:
ถ้าเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์พวงมาลัยด้วย ใช้ไปสักพักก็หายครับ

scapel:
ขอบคุณครับ  ผมกลัวว่าทางศูนย์หลอกเรา  รถเราเข้าไปดีๆ ออกมาแบบนี้ผมก็ตกใจครับ   แสดงว่าเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์ทุกคันก็จะมีอาการแบบนี้ใช้หรือเปล่า

wyfy:
ของผมเท่าที่เจอจะสั่นตอนขับช้าหักพวงมาลัยเลี้ยวจนสุดในที่จอดรถ
แต่ใช้ไปสักพักก็หาย ช่างที่อู่รู้จักกันบอกเจอได้ทุกยี่ห้อครับ

scapel:
ลูกชายไปรับรถมาแล้ว บอกว่าปกติ  ต้องขอบคุณศูนย์subaru เชียงใหม่ที่จัดการให้เรียบร้อย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version