สนทนาทั่วไป > โต๊ะกาแฟ สนทนาทั่วไป

รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ

(1/24) > >>

mrpich:
หากแอดมินเเห็นว่าเหมาะสม ปักหมุดไว้หน้าแรก ก็ดีนะครับ อยากรู้ว่าสีอะไรเป็นสียอดนิยม
หรือใครมีเหตุผลในการเลือกสีอย่างไร แชร์กันได้ครับ  :-*

mrpich:
ส่วนผมเลือกสีน้ำเงิน เพราะ
1.สีขาว ที่บ้านมีรถสีนี้แล้ว1คัน ดูแลรักษายากมาก
2.สีดำ ที่บ้านก็มีแล้วอีก1คัน ดูแลรักษายากรองลงมาจากสีขาว
3.,4.บรอนซ์เงิน กะ สีเทา ผมเกิดวันศุกร์ ไม่ถูกโฉลก ทั้งๆที่ในใจก็ชอบสีเทามากเหมือนกัน
5.สีส้ม ผมว่ามันเป็นส้มที่ดูแรงไปนิส เตะตาเกิน
6.สีกากี มีแต่รุ่น top. ราคาเต็มในตอนที่ผมซื้อ รู้สึกยังไม่คุ้มค่าอ่า แต่ในใจก็ชอบนะ
ส่วนสีน้ำเงินที่เลือกเพราะ ผมเกิดวันศุกร์ และก่อนหน้านี้ก็ใช้รถสีน้ำเงินมา2คันติด แล้วรู้สึกเจริญก้าวหน้าดีครับ แล้วโดยส่วนตัวก็ชอบสีนี้อยู่แล้ว ล้างแล้วเคลือบแล้วเงาดี เปื้อนยังเห็นยากด้วย ผมเลยจบที่สีน้ำเงินครับ ยังโชคดีเป็นสีน้ำเงินคันสุดท้ายซะด้วย เห็นว่าเค้ายกเลิกไลน์ผลิตสีนี้ไปแล้ว :)) และไม่รู้ว่าจะกลับมาผลิตอีกเมื่อไหร่

leenawat_sri:
ของผม ถูกโฉลกกะดำ  รถก้อเลยดำ 

@min xv:
ส้มครับ  ... สวย แปลกตาดี  :)

sathit_manee:
สีเงินเพราะว่า... เอาเป็นว่า ดีละครับที่ไม่ได้สีส้ม
ไม่งั้น ผมคงได้สลับกับ Juke ของ ผบ. สสส. แน่ ๆ เลยครับ  :'((

ป.ล. วีออสตัวเก่าก็สีเงินครับ เวลาจอดตอนท้องฟ้าสีฟ้า ๆ มันก็ดูสวยดีครับ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version