ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อความโชคร้ายมาเยือน  (อ่าน 7279 ครั้ง)

nitiwatk

• มือใหม่หัดขับ
  • *
เมื่อความโชคร้ายมาเยือน
« เมื่อ: May 23, 2014, 23:55:27 »
วันนี้ขับรถไปในซอยรามคำแหงผ่านหน้าเซเว่นพอดีมีรถจอดริมถนนเปิดประตูออกมาโดยไม่ได้ดูรถเราที่ขับมาเลยซัดประตูเข้าไปความเสียหายเป็นอย่างที่เห็นครับ โชคดีมากที่ไม่มีใครเป็นอะไรอารมณ์เสียดายเพราะได้รถมายังไม่ถึง 2 เดือนดี แต่ในความโชคร้ายก็ยังมีมิตรภาพที่ดีครับทางคู่กรณีก็ขอโทษเพราะเค้าไม่ได้ดูจริงๆ รถเค้าก็เพิ่งโดนขโมยกระจกมองข้างไปสองข้างเลยทำให้ไม่ได้มองรถเรา ผมก็คิดซ่ะว่ามันเป็นอุบัติเหตุครับคงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น ก่อนลากันผมก็บอกว่าพี่โชคดีครับ พี่เค้าก็ขอโทษที่ทำให้เราลำบาก นี่ถ้าเจอคู่กรณีแบบที่คิดว่าตัวเองถูกตลอดคงจะเสียความรู้สึกมากกว่านี้ บางครั้งแค่คำว่าขอโทษก็เปลี่ยนสถานการณ์ให้ดีขึ้นได้ครับ

พรุ่งนี้จะไปเคลมที่ศูนย์เสรีไทยคงต้องรออะไหล่อีกพักใหญ่ทำใจไว้แล้วครับได้ความว่ายังไงจะมาบอกน่ะครับ

ขับรถปลอดภัยครับ

Splendour

• *
Re: เมื่อความโชคร้ายมาเยือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: May 24, 2014, 07:53:28 »
เสียใจด้วยครับ
ขอให้กลับมาหล่อในเร็ววันนะครับ

Aud Sundark

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: May 24, 2014, 08:25:40 »
เสียใจกับรถ แล้วก็ดีใจที่มองโลกในแง่ดีด้วยครับ

chafanclub

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: May 24, 2014, 09:51:00 »

เป็นกำลังใจให้ครับ

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: May 24, 2014, 10:11:59 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ซ่อมเสร็จกลับมาหล่อเช่นเดิมครับ  :respected:
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

nitiwatk

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: May 24, 2014, 14:21:58 »
ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับ เอารถไปไว้ที่ศูนย์แล้วทางน้องที่รับรถบอกว่าน่าจะซักประมาณ 1-2 เดือนน่าจะเสร็จครับ

bonmoovo

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: May 24, 2014, 19:24:40 »
ซ่อมนานเหมือนกันนะครับ 1-2 เดือน

nitiwatk

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: May 25, 2014, 22:04:45 »
ส่วนเรื่องอะไหล่ตัวถังนี่ทำใจไว้ตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วครับว่าถ้าต้องสั่งคงจะนานเพราะยังไงทางศูนย์คงไม่สามารถสต๊อกอะไหล่ตัวถังจำนวนมากได้เนื่องจากปริมาณรถบนถนนไม่เยอะ ยี่งลองไปอ่านทาง facebook xvthailand บางชิ้นเจอเข้าไป 4 เดือน ขับรถมาจะสิบปีส่วนใหญ่จะแค่เฉี่ยวสีถลอกและน้อยครั้งมากครับประกันไม่เคยเคลมครั้งนี้เสียหายเยอะสุดครับโดนฉลองรถใหม่เลย

มาไม่เร็วครับไม่น่าจะเกิน 40 เพราะขับในซอยซึ่งมีสองเลนรถสวน (ราม 21) เหมือนจมูกรถเราเลยประตูหน้ารถคู่กรณีมาประมาณ 15 เซ็นแล้วเค้าเปิดประตูรถออกมา มันชนเข้าตรงจุดที่ไม่มีคานกันชนยื่นออกมาพอดี ลองเปิดฝากระโปรงดูครับตรงที่เป็นหม้อพักน้ำฉีดกระจกใต้ไฟหน้าด้านขวาถ้ามองจากทางหน้ารถเข้าไปตรงนั้นจะไม่มีคานยื่นออกมาจะสุดแค่ประมาณไฟตัดหมอกล่าง ถ้าเข้าที่คานกันชนคงเสียหายน้อยกว่านี้ อีกอย่างประตูคู่กรณีค้ำอยู่กับตัวถังทำให้เสียหายมาก (คู่กรณีเป็นเบ็นซ์ W203) โชคดีที่ไม่โดนหม้อน้ำ เปลี่ยนบังโคลน ไฟหน้า กระจกมองข้าง ฝากระโปรงและทำสีคงเรียบร้อยครับ ติดแต่รอเบิกอะไหล่นาน ตอนนี้เอาอีกคันมาใช้พอขับผ่านรถที่จอดข้างทางนี่ยังเสียวๆอยู่เลยครับว่าจะมีใครเปิดประตูออกมารึเปล่า

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: May 27, 2014, 00:10:47 »
หายไวๆๆนะครับ เดือนที่แล้วรถผม โดนทีมงานกันเองชนตูดมา ยังเครียดไม่หาย สู้ๆครับพี่  ::) ::)

yesterdaytomorrow

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: May 28, 2014, 22:23:18 »
มันเป็นเรื่องช่วยไม่ได้เลยครับ ไม่มีใครเป็นอะไรก็ดีแล้ว ขอให้รถสวยวันสวยคืนเช่นกันนะครับ

SamaelMT

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • ShiShi-Oh
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: June 08, 2014, 14:05:45 »
หายไวๆครับ
เป็นกำลังใจครับ.. :cheer:
SamaelMT

nitiwatk

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: June 30, 2014, 21:31:49 »
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาที่เว็ปเพราะรถนอนอยู่ศูนย์

มีอัพเดทนึดนึงครับโทรไปถามความคืบหน้ามาอาทิตย์ที่แล้วเนื่องจากครบหนึ่งเดือนเต็ม ได้ความว่าทำสีจะเสร็จแล้วครับพี่เร็วสุดสิ้นเดือน (มิ.ย.) วันนี้น้องเซลโทรมาบอกว่าได้ป้ายขาวแล้วครับพี่เลยไปดูรถพี่มาให้ ตอนนี้ซ่อมสีเสร็จแล้วแต่รอสั่งอะไหล่น่าจะอีกเป็นเดือน......... รักจะเล่นซูก็ต้องทำใจครับ ???

wtflock

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: May 19, 2023, 04:54:04 »

wtflock

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: June 02, 2023, 00:58:59 »
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинйоинфоинфоинфоинфоинфо
инфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоинфоtuchkasинфоинфо

wtflock