ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเอาแผงกันหิมะออกบ้างมั้ยครับ ???  (อ่าน 9520 ครั้ง)

BoatXV

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ
มีใครเอาเจ้าแผงกันหิมะ (เห็นเค้าเรียกันแบบนี้) ออกบ้างมั้ยครับ
เพราะถ้าเอาออกแล้วผมว่ามันน่าจะรับอากาศเข้ากรองอากาศได้แบบโล่งเลยทีเดียว
แต่ก็กลัวน้ำจะเข้ากรองอากาศ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

๋JR-XV

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: มีใครเอาแผงกันหิมะออกบ้างมั้ยครับ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: February 17, 2016, 00:08:15 »

ห้องเครื่องเย็นขึ้นเยอะดีเหมือนกันครับ  :)

Barracuda

• *
Re: มีใครเอาแผงกันหิมะออกบ้างมั้ยครับ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: February 19, 2016, 10:16:16 »
โอ้ว สงสัยอยู่แล้วว่าไอ้นี่มันมีไว้ทำไม เรียกแผงกันหิมะนี่เอง ขอบคุณครับ  :-\

Chinny

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: February 19, 2016, 13:48:20 »
น้ำจะเข้ากรองอากาศนี่ ยาก ถึงยากมาก ครับ
ถ้าไม่ไปลุยไปพายุฝน แล้วขับเกิน 100 ก็ไม่น่าจะมีน้ำเข้านะครับ

บางตัวที่ ตปท. จะมีที่เก็บน้ำเผื่อมีน้ำเข้าไปในหม้อกรอง แต่มาไทย โดนตัดออก  C:-)

ผมนี่ ถอดมา แล้ว ทีแรกว่าจะใส่ๆ ถอดๆ ไปๆ มาๆ หาปุ๊ก ตัวยึดไม่เจอ เลยถอดถาวร
แล้วตอนนี้ ก็ไปเปลี่ยนเอากระจังหน้าตัว Sport มาใส่แทน ยิ่งไม่ต้องใส่เลย เพราะมันบังทางเข้าของน้ำไปยังหม้อกรองอากาศเรียบร้อย  :คริคริ:

รบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ
มีใครเอาเจ้าแผงกันหิมะ (เห็นเค้าเรียกันแบบนี้) ออกบ้างมั้ยครับ
เพราะถ้าเอาออกแล้วผมว่ามันน่าจะรับอากาศเข้ากรองอากาศได้แบบโล่งเลยทีเดียว
แต่ก็กลัวน้ำจะเข้ากรองอากาศ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

The Rock

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: February 19, 2016, 22:59:32 »
เห็นทางอเมริกาเขาฉลุเป็นช่องลมเข้าเลยนะ  :o

numm70

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: February 19, 2016, 23:40:02 »
เอาออกแล้วรถวิ่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

pgxvt

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: February 21, 2016, 08:49:04 »
มีใครพอจะบอกวิธีแกะได้ไหมครับ ทำไม่เป็นครับ ซื้อเครื่องมือแกะรถสีส้มๆมาแล้ว

pgxvt

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: February 21, 2016, 08:50:33 »
เห็นทางอเมริกาเขาฉลุเป็นช่องลมเข้าเลยนะ  :o

ค้นหาภาษาอังกฤษว่าไรครับ ผมอยากเห็นรูปครับ ไม่งั้นจะเอาสว่านเจาะเลย ขอบคุณครับ

The Rock

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: February 21, 2016, 11:10:10 »
อย่าเจาะเลย เสียดายของ
ถ้าจะถอดเอาสนุกๆ ผมว่าน่าจะดีกว่า

pgxvt

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: February 21, 2016, 12:09:53 »
ถ้าจะถอดเอาสนุกๆ ผมว่าน่าจะดีกว่า

ขอบคุณครับ จะลองไปดูก่อนครับ

pgxvt

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: February 22, 2016, 10:54:23 »

เรียบร้อยแล้วครับเอาออกไปแล้ว แค่งัดตรงหมุดอันเล็กๆก่อน ค่อยดึงก็หลุดตามกันมา-มียากนะครับ แต่ห้องเครื่องคงจะสกปรกมากๆๆๆๆเลยทีเดียว มีรูใหญ่มาก ประกันเครื่องจะหลุดไหมเนี่ย  :respected: ขอบคุณอีกครั้งครับ

pakadon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: February 26, 2016, 15:32:46 »
ผม..สว่านเจาะ 3รู เวลาจะลุยน้ำลุยฝน ก็เอาสก็อตเทปปิด .. จบ

Ake

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: February 26, 2016, 16:09:10 »
ถ้าเอาออกแล้วน้ำจะเข้าถึงเครื่องยนต์ไหมครับ  หรือว่ามีกรองอากาศคอยช่วยกันน้ำอยู่แล้ว (ว่าจะลองเอาออกบ้าง อากาศน่าจะไหลเวียนห้องเครื่องได้ดีขึ้น)

ChemKorat3

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: March 07, 2016, 16:15:34 »
เจาะมาครึ่งปีแล้วครับ...ผ่าน 1 ฝนที่พัทยา-ระยอง
Jing R.

The Rock

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: March 08, 2016, 22:02:33 »
จากวิดิโอ เปลี่ยนแตรได้เลย ครับ