ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเงิน ครับ  (อ่าน 50680 ครั้ง)

beerbus

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: น้ำเงิน ครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: August 08, 2016, 09:26:37 »
ไว้ดูเตือนความร้อนของรถครับ เนื่องจากxvไม่มีเข็มความร้อดู มีแต่ไฟโชว์ซึ่งจะเห็นก็มันสีแดงซึ่งก็อันตรายต่อเครื่องยนต์แล้ว ส่วนฟังชั่นอื่นก็ใช้บ้างบางตัวติดตั้งไม่ยากครับ หาซื้อจากที่ขายในห้องซื้อขายเรานี่เอง น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับรถของชาวxvครับ

beerbus

• **
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: November 12, 2016, 08:51:48 »
ไปเปลี่ยนพวงมาลัยใหม่มาครับ แจ้งเครมหนังลอกไปตอนเข้าเช็ค30,000โล ประมาณเกือบสามเดือนทางศูนย์นนท์ก็โทรมาแจ้งของมาแล้ว ใช้เวลาประมาณหนึ่งชั่วโมง

๋JR-XV

• **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: November 13, 2016, 00:05:24 »
จขกท. มี update อยู่ตลอด

ขอ follow ละกันนะครับ   :dance2:

Slash123

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: November 19, 2016, 18:38:26 »
 ;) แหล่มเลย

beerbus

• **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: September 26, 2017, 09:23:20 »
พึ่งไปเอาวงดนตรีออกจากห้องโดยสาร เริ่มมาประจำตอนสี่หมื่นโลนิดๆ ดังที่ความเร็วตั้งแต่แปดสิบขึ้นไป มาระยะหลังบรรเลงเสียงดังในห้องโดยสารแบบเหลือทนเลย ไปแจ้งเครมที่สาขานนท์ตอนประมาณสี่หมืื่นเจ็ดพันโล รถสองปีหกเดือน รออะไหล่เ้ดือนยี่สิบวัน ใช้เวลาเปลี่ยนบวกลองขับ สองชั่วโมงครึงเรียบร้อย เสียงลูกปืนล้อเงียบ กลับมาฟังเสียงยางกับเสียงนอกรถได้เต็มที่ชัดเจนเหมือนเดิม ขอบคุณซูบารุ นนทบุรีเป็นธุระจัดการ

๋JR-XV

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: November 02, 2017, 02:28:19 »

ยัง Follow อยู่นะคร๊าบบบ  :กิกิ:

beerbus

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: June 05, 2018, 15:17:55 »
ใช้มาสามปีกว่า ทนไม่ไหวแรกๆช้าหน่อยแต่ก็มา พักหลังถ้ามีเมฆหรืออยู่ต้ทางด่วนไม่มาหรือนานมาก เริ่มเปิดวิทยุตั้งแต่ขึ้นทางด่วนแจ้งฯไปสยามฯจนถึงแล้วยังหาดาวเทียมไม่เจอซักดวง (รถผมติดฟิมม์วีคูลนะตัวผ่านสัญญานยาก) เลยเปิดดูวิธีรื้อวิทยุจากในนี้แหละ จนเจอสายสัณญานGPS(ยาวมากขดอยู่หลังฟร้อนซ์)ย้ายตัวรับมาวางตามรูป ลองเปิดเครื่องดู ไม่เกินสองนาที มาเต็ม (แล้วทำไมมันเอาไปซุกไว้แบบนั้นนะ)

beerbus

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: June 05, 2018, 15:20:22 »
ตำแหน่งวางตัวรับ ตามที่ชอบเลยนะดูสายแล้วมันลากไปได้เกือบทั่วภายในรถแหละครับ  เผื่อจะมีประโยชน์สำหรับใครที่มีปัญหานี่อยู่ครับ

๋JR-XV

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: July 01, 2018, 22:08:50 »
ตำแหน่งวางตัวรับ ตามที่ชอบเลยนะดูสายแล้วมันลากไปได้เกือบทั่วภายในรถแหละครับ  เผื่อจะมีประโยชน์สำหรับใครที่มีปัญหานี่อยู่ครับ

:-\  สุดยอด :-\

Confirm วิธีนี้ช่วยได้จริงๆ ผมก็ย้ายมาไว้ตรงเสา A ฝั่งข้างคนขับครับ

pakadon

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: July 10, 2018, 10:54:23 »
ลากขึ้นหลังคาเลย

Pattaxoxo

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: December 23, 2018, 14:34:17 »
สีนี้สวยมากครับ กำลังตัดสินใจจะซื้อพีดีเลย Royal Onlinegclub

beerbus

• **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: February 22, 2019, 11:36:15 »
พวงมาลัยอันที่เปลี่ยนมา ผิวลอกตอน 75,000โล คงจะไปหุ้มเองแล้ว เกรงใจเขา

beerbus

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: November 20, 2019, 14:31:16 »
มาอัพเดทครับ วงดนตรีวงเดิม(ลูกปืนล้อ)เริ่มกลับมาบรรเลงอีกครั้ง ที่ไมล์ 94,000นิดๆ เหมือนกับตั้งระยะทางไว้เลย ครั้งก่อนสีหมื่นนิดๆ ครั้งนี้ต้องจ่ายเองแล้ว มีใครแนะนำเปลี่ยนนอกศูนย์บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้า

beerbus

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: December 03, 2019, 13:07:44 »
ไปทำมาแล้วครับ ลองหมุนดู สะดุดข้างเดียว แต่ก็เปลี่ยนทั้งคู่เลย ซูบารุ นนทบุรี ค่าเสียหายต้อนรับการปรับค่าแรงเพิ่มพอดีตามบิลครับ

beerbus

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: August 06, 2020, 14:20:36 »
มาแล้ว สมองเกียร์ แสนห้าพันโลนิดๆ  เจอตอนวิ่งอยู่ชุมพรกลับกรุงเทพฯ  จอดข้างทางโทรถามศูนย์ขับต่อได้มั้ย ตอบขับได้เลยขับกลับรักษาความเร็วไม่เกิน100 รู้สึกถึงความอืดเลย ความเร็ว100เคยไม่ถึง2,000รอบ มันขึ้นไป 2,500 จะแซงซักหน่อยก็รอบเครื่องขึ้นสามพัน เสียงก็ดังกว่าปกติ ถึงบ้านเช้าเอาส่งอู่แถวพัฒนาการ (ส่งศูนย์ไม่ไหวเลยประกันกับราคาทางโทรฯประมาณห้าหมื่น) สองวันรับกลับมาอาการปกติ วิ่งมาห้าวันแล้วยังโอเค