สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

สอบถามครับ

(1/3) > >>

lnw Ton 1500:
คือผมจะเอารถเข้าเช็คระยะ 1000 km. ได้โทรถาม 0 ว่าเราสารถเอาน้ำมันไปเอง
ได้ไหม 0 ตอบมาว่าได้ครับ แต่ถ้ารถมีปัญหา ถ้าตรวจสอบพบว่าไม่ใช้น้ำมันจาก 0
เรื่องประกันอาจจะถูกยกเลิก
ผมอยากทราบว่ามันจริงหรือเปล่าครับ

numkung:
 จริงครับ เปลี่ยนของ 0 ครับ เซมิก็ได้ 0- 20w เดี๊ยว 5000 โลก็เปลี่ยนอีกอยู่ดี :D

lnwton1500:
ขอบคุณครับ

พอดีได้น้ำมันจากสปอนเซอร์มา
นึกว่าไม่มีปัญหาอะ งานมาเบย

เจ:
 เอาเกรดเดียวกันกับที่0เติมให้ ถ้ามีปัญหา0ไม่รับผิดชอบ ไปฟ้องร้องบริษัทน้ำมันเลยครับ ว่าผลิตมาไม่มีคุณภาพ เดียวบริษัทน้ำมัน มาเล่น0เองครับ (ผมว่านะ)

lnwton1500:
ผมก็ยัง งง กับช่าง 0 ครับ ชอบบอกลูกค้าว่า 0W20 น้ำเครื่องมันระเหย ยังไม่ถึง 10000 กิโลก็พร่องไปเยอะ
จึงแนะนำลูกค้าให้ใส่ 5W30 แท่น ผมก็ไม่พูดอะไร ขำในใจ แม่งมันจบช่าง มาได้ไงหว่ะ ในเมื่อคู่มือรถบอกให้ใช้ 0W20 ควรที่จะใช้
ตามคู่มือรถ ไม่ใช่แก้ปัญหาที่ปลายเหตุโดยการขยับเบอร์น้ำมันเครื่องให้หนืดขึ้น ทำไมไม่ไปดิลกับน้ำมันเครื่องเจ้าใหม่เอาให้มันเหมาะสมกับสภาพอากาศ
บ้านเรา แค่นี้มันคิดไม่ได้หรือไง  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version